Bollinger band forex dabarun

Ɗayan ingantaccen kayan aikin dabarar da 'yan kasuwa na kuɗi ke amfani da su azaman ɓangaren nazarin fasaha, da farko don sanar da shawarwarin ciniki, sarrafa tsarin ciniki mai sarrafa kansa da sauran dalilai masu alaƙa da ciniki shine ƙungiyar Bollinger.

John Bollinger ne ya tsara shi a cikin 1980s don yin tsinkaya da kasuwanci da yuwuwar yuwuwar yuwuwar siyar da yanayin kasuwa.

Kyakkyawan fahimtar ƙungiyar Bollinger shine sharadi don amfani da aiwatar da mai nuna daidai da riba a cikin kasuwar forex.

 

ABIN DA YAKE SANYA BOLLINGER BAND NUNA

Ƙungiyar Bollinger tana da tsarin ambulaf ɗin tashoshi wanda aka yi shi da ƙididdiga na sama da ƙananan matsakaitan motsi da matsakaicin motsi mai sauƙi a tsakiya.

Tare suna yin maƙasudi don auna dangantakar dake tsakanin motsin farashi da rashin daidaituwar kadari ko biyu na forex na tsawon lokaci.

Matsakaicin matsakaita na sama da ƙasa da aka ƙulla na ƙungiyar bollinger suna samar da tashar da ke da alaƙa da motsin farashi kuma tana daidaita nisa ta hanyar faɗaɗawa da kwangila don amsa canje-canje a cikin rashin daidaituwar motsin farashi da yanayin kasuwa.

Don haka yana da sauƙi ga 'yan kasuwa su bincika duk bayanan farashi na nau'i-nau'i na forex kuma tabbatar da siginar haɗakarwa na sauran alamomi a cikin iyakokin band ɗin.

 

Misalin ƙungiyar Bollinger akan ginshiƙi na fitila

GA GAJEN BAYANIN BANGASKIYA NA BOLLINGER BAND.

Matsakaicin matsakaita na sama, ƙasa da tsakiya na tashar-kamar bollinger band sune matsakaicin motsi mai sauƙi (SMAs) tare da tsoho na 20 na duba baya akan kowane lokaci.

Nisa tsakanin manya da ƙananan ƙananan motsi masu sauƙi (SMA) waɗanda ke haɗa iyakokin tashar an raba su ta hanyar bambanci a cikin daidaitattun daidaituwa yayin da matsakaicin motsi (SMA) a cibiyar ba shi da ma'auni.

Ƙungiyar Bollinger tana amfani da waɗannan sigogi guda uku don samar da tashar tashoshi mai saurin canzawa tare da saitunan tsoho mai zuwa:

Layin sama na tashar shine matsakaicin motsi mai sauƙi na tsawon lokaci 20 (SMA) tare da daidaitaccen karkacewar STD na +2.

Ƙananan layin tashar shine matsakaicin motsi mai sauƙi na tsawon lokaci 20 (SMA) tare da ma'auni na STD na -2.

Layin tsakiyar tashar shine matsakaicin motsi mai sauƙi na tsawon lokaci 20 (SMA) ba tare da daidaitaccen karkatacciyar STD ba.

Ta hanyar tsoho, matsakaicin motsi mai sauƙi na bandungiyar bollinger duk ana ƙididdige su ta amfani da farashin rufe ayyukan ciniki akan kowane lokaci.

Duk waɗannan saitunan tsoho ana iya daidaita su ko keɓance su don dacewa da dabarun ciniki daban-daban.

 

Bollinger band saitin

 

 

MENENE HALIFOFIN BOLLINGER BAND

Ƙungiyar Bollinger tana da wasu halaye na musamman kamar yadda yake da alaƙa da motsin farashi wanda ya sa ya zama kayan aiki kusan makawa don nazarin fasaha na kasuwar kuɗi gabaɗaya.

 

Bollinger Band a matsayin Alamar Lagging

Ƙungiyar Bollinger a zahiri alama ce mai lalacewa saboda ainihin karatun sa akan bayanan farashin ba tsinkaya bane amma yana mai da martani ga motsin farashi da yanayin kasuwa koyaushe.

Ƙungiya yawanci tana faɗaɗa bayan farashin ya ƙaru a fili cikin rashin ƙarfi sannan kuma faɗin rukunin kuma yana raguwa yayin da ƙimar farashin ke raguwa.

Nisa tsakanin babba da ƙananan matsakaicin motsi mai sauƙi (SMA) shine ma'auni na ƙimar farashin yanzu.

 

Bollinger Band a matsayin Babban Mai Nunawa

Ƙungiyar bollinger kuma tana aiki azaman babban mai nuna alama mai nuna jujjuyawar sigina a duk lokacin da farashi ya yi mu'amala da ko naushi ta iyakokin band ɗin.

Farashin yawanci yana amsa iyakokin tashar tashar bollinger kamar goyon baya mai ƙarfi da juriya kuma a lokacin haɓaka mai ƙarfi, farashin yakan yi huda ta tashar ta hakan yana ƙara haɓaka tashar amma wannan yana nuni da yuwuwar juyewar da ke gabatowa azaman oversold da oversold. yanayin kasuwa.

 

Ƙungiyar Bollinger dangane da Zagayowar Canjin Kasuwa

Dangane da jujjuyawar canjin kasuwa, an fi fahimtar cewa ƙarfafa motsin farashi yana gaba da abubuwan da ke faruwa ko tashin farashin fashewa. Bugu da ƙari, motsin farashi mai tasowa ko fashewa yana gaba da haɓakawa, koma baya ko juyawa.

Don haka, idan kasuwa yana tasowa ko kuma an sami haɓakar rashin daidaituwar farashin, matsakaicin matsakaita na sama da na ƙasa za su ƙaru cikin nisa daidai. Akasin haka, idan kasuwa ba ta canzawa ko kuma tana cikin haɓakawa, tashar za ta takura daga nesa.

 

Bollinger Band Matsi da Breakouts

Ƙungiyar Bollinger galibi an san ta don matsi da tsinkayar hasashen motsin farashi na gaba wanda ke daidaitawa tare da mahimmin ra'ayi na zagayowar canji wanda kuma aka sani da Algorithm na Bayar da Farashin Interbank.

Matsi babban ra'ayi ne na ƙungiyar bollinger. Kalmar tana bayyana maƙarƙashiya ko ƙulla tashar bandejin bollinger wanda yawanci yakan faru ne sakamakon motsin farashi na gefe ko madaidaicin jeri.

A wannan lokaci na kasuwa, yawanci ana samun sauye-sauyen motsin farashin fashewar abubuwa daga haɓakar oda ko oda a cikin matsi.

Abin takaici, matsin baya yin hasashen ko garantin alkiblar faɗuwar farashin da ake tsammani.

Bollinger Band Da Aka Yi Amfani Don Gane Trend Don mafi kyau gano ko gane wani Trend ko rinjaye shugabanci na kasuwa, yan kasuwa amfani da sauki motsi matsakaita a tsakiyar tashar domin sanin rinjaye shugabanci na farashin motsi da kuma idan kadara ko forex biyu a zahiri trending ko a'a.

Bollinger Band Head-Fakes

Mawallafin ya ƙirƙiro kalmar 'Head-fake' don bayyana ɓarnar farashin karya na tashar band ɗin bollinger ko matsi band ɗin bollinger. Wannan muhimmin ra'ayi ne na bandungiyar bollinger.

Ba sabon abu ba ne don motsin farashi ya juya alkibla bayan fashewa a iyakar matsi kamar yadda zai sa 'yan kasuwa suyi zaton cewa breakout zai faru a cikin wannan hanya, kawai don juyawa da yin ainihin, mafi mahimmancin motsi a cikin kishiyar shugabanci. . 'Yan kasuwan da suka fara odar kasuwa ta hanyar duk wani fashewa sukan kama su a waje, wanda zai iya tabbatar da tsada sosai idan ba su yi amfani da asarar tasha ba. Wadanda ke tsammanin shugaban karya na iya hanzarta rufe matsayinsu na asali kuma su shiga kasuwanci ta hanyar juyawa. Hakanan dole ne a tabbatar da siginar juyar da kan karya tare da wasu alamomi.

BOLLINGER BANDS SABABBIN FOREX

Mun wuce ta halaye na ƙungiyar bollinger. Akwai dabarun ciniki guda uku na asali waɗanda samfuran kai tsaye ne na alamar ƙungiyar Bollinger da halayen sa, ƙari don haka, suna amfani da duk lokacin lokaci. Muna da dabarun matsi na ƙungiyar Bollinger, dabarun ciniki na yau da kullun da dabarun ciniki na karya.

 

  1. Bollinger band matsi da dabarun fasa fita.

Don musanya fashewar bandungiyar bollinger da kyau,

   

  • Ƙayyade lokacin kallon baya 120 akan kowane lokaci. misali:

A kan jadawalin yau da kullun; duba baya ga 120 fitilu ko sanduna.

A kan ginshiƙi na 1hr; duba baya ga 120 fitilu ko sanduna.

  • Gano mafi kwanan baya kuma mafi mahimmancin matsi a cikin lokacin kallon baya 120.
  • Tabbatar da matsi ta hanyar raguwa mai mahimmanci a cikin alamar bandwidth.
  • Yawancin lokaci ana samun fashewar karya da yawa daga matsi na bandungiyar bollinger. Don haka, aiwatar da wasu alamomi kamar RSI da MACD don tabbatar da jagorar fashewa daga matsi.
  • Bayan ƙarin tabbatarwa, fara odar kasuwa a cikin hanyar fashewa bayan fitilar fitila ɗaya ta fashe kuma ta rufe daga matsi.

 

Hoton da ke sama misali ne na dabarun matsi na Bollinger band scalping dabarun.

  • Tsawon lokaci: 5 min
  • duba lokaci: 120 sanduna ko fitulun
  • Tsaida hasara: a ƙananan band don saitin bullish ko babban band don saitin bearish. Tsayar da asarar kada ta kasance fiye da pips 15
  • Manufar riba: 15-20 pips

 

 

 

  1. Trend ciniki dabarun

 

  • Tabbatar da cewa band ɗin Bollinger yana cikin gangara: ƙwanƙwasa ko ja.
  • Dole ne farashin ya kasance a sama da tsakiyar layi don tabbatar da yanayin haɓaka kuma a ƙasa da tsakiyar layi don tabbatar da yanayin bearish.
  • Idan gangaren ya yi ƙasa, nemi sake gwadawa farashi a rukunin tsakiya azaman juriya don gajeriyar saitin ciniki.
  • Idan gangaren ya tashi, nemi sake gwadawa farashi akan rukunin tsakiya azaman tallafi don saitin kasuwanci mai tsayi.
  • Bugu da ƙari, tabbatar da ra'ayin ciniki tare da wasu alamomi

 

Hoton da ke sama misali ne na dabarar ɓangarorin ƙungiyar Bollinger

  • Tsawon lokaci: 5 min
  • Tsaida asara: Don saitin ƙarami, saita asarar tasha a ƙaramin rukunin, babu fiye da pips 15.

Don saitin bearish, saita asarar tasha a babban band, ba fiye da pips 15 ba

  • Manufar riba: 20-30 pips

 

 

Dabarun ciniki na karya-kai

 

  • Wannan yana faruwa mafi sau da yawa lokacin da kasuwa ke cikin kewayon ciniki
  • Idan farashin ya faɗaɗa sama da babba ko ƙananan matsakaicin motsi na tashar
  • Wadanda ke tsammanin karya-karya na iya shiga cikin sauri cikin kasuwanci ta hanyar juyawa.
  • Nemo tsarin shigar alkuki kamar igiyar kyandir mai ruɗewa, sandunan fil da sauransu.
  • Bugu da ƙari, tabbatar da ra'ayin cinikin bearish tare da wasu alamomi

 

Hoton da ke sama misali ne na dabarun kai-tsaye na Bollinger band scalping

  • Tsawon lokaci: 5 min.
  • Tsaida hasara: 10 pips sama ko ƙasa da mashaya na karya ko fitila.
  • Makasudin riba: 15-30 pips.

 

TAKAITACCEN BOLLINGER BAND DA HANYOYIN CINIKI.

Ƙungiyar Bollinger ba lallai ba ne ta ba da siginar ciniki. Ana amfani da shi mafi yawa don nazarin motsin farashi da fahimtar yanayin kasuwa don haka samar da alamu ko shawarwari don taimakawa 'yan kasuwa suyi tsammanin motsin farashin nan gaba. Saitunan ciniki yawanci suna ɗaukar lokaci mai tsawo don samarwa akan firam ɗin lokaci mafi girma kamar taswirar kowane wata da mako-mako ba kamar ƙananan firam ɗin lokaci ba inda tarin saitin kasuwanci ke samuwa a rana ɗaya. Sakamakon haka, a duk lokacin da band ɗin ya kasance a cikin matsi, dole ne masu yin gyaran fuska su guje wa ɓarna mai yawa (fakes na kai). Kodayake band ɗin yana auna juzu'in farashi, yanayin ma'auni, ƙayyadaddun abin da aka yi fiye da kima da yanayin kasuwa. Ba alama ce ta tsayawa kaɗai ba saboda baya tsinkayar sigina da kanta. Alamun sa babban yuwuwa ne idan wasu masu nuni suka tabbatar.

Mai haɓakawa kuma yana ba da shawarar cewa yakamata a aiwatar da alamun siginar kai tsaye don tabbatar da saitin ciniki.

 

Danna maballin da ke ƙasa don Zazzage Jagorarmu ta "Bollinger band forex dabarun" a cikin PDF

Alamar FXCC alama ce ta ƙasa da ƙasa wacce aka yi rajista kuma an tsara ta a cikin yankuna daban-daban kuma ta himmatu wajen ba ku mafi kyawun ƙwarewar ciniki.

Wannan gidan yanar gizon (www.fxcc.com) mallakar Central Clearing Ltd ne kuma ke sarrafa shi, Kamfanin Internationalasashen Duniya mai rijista a ƙarƙashin Dokar Kamfanoni na Duniya [CAP 222] na Jamhuriyar Vanuatu tare da Lambar Rijista 14576. Adireshin rajista na Kamfanin: Level 1 Icount House , Kumul Highway, PortVila, Vanuatu.

Central Clearing Ltd (www.fxcc.com) kamfani ne mai rijista a Nevis ƙarƙashin kamfanin No C 55272. Adireshin rajista: Suite 7, Ginin Henville, Main Street, Charlestown, Nevis.

FX Central Clearing Ltd (www.fxcc.com/eu) kamfani ne mai rijista a Cyprus tare da lambar rajista HE258741 kuma CySEC ta tsara ƙarƙashin lambar lasisi 121/10.

TAMBAYOYI DA KARANTA: Ciniki a Forex da Contracts for Difference (CFDs), waxanda suke da kayan haɓaka, suna da tsinkaye sosai kuma yana haddasa hadarin hasara. Zai yiwu a rasa dukkanin jari na farko. Saboda haka, Forex da CFDs bazai dace da duk masu zuba jari ba. Kawai zuba jari tare da kuɗi za ku iya iya rasa. Don Allah don Allah a tabbatar da cewa kuna fahimta sosai hadarin ya shafi. Nemo shawara mai zaman kanta idan ya cancanta.

Bayanin da ke wannan rukunin yanar gizon ba a ba da umarni ga mazauna ƙasashen EEA ko Amurka ba kuma ba a yi niyya don rarrabawa ga, ko amfani da shi ba, kowane mutum a kowace ƙasa ko ikon da irin wannan rarraba ko amfani zai saba wa dokar gida ko ƙa'ida. .

Copyright © 2024 FXCC. Dukkan hakkoki.