Mafi kyawun Nau'in Forex don Ciniki

Tare da nau'i-nau'i da yawa don zaɓar daga, ta yaya zaku zaɓi mafi kyawun ma'aurata don kasuwanci?

To, wannan shine abin da zamu gano a cikin wannan jagorar.

Za mu kakkarya iri daban-daban na kudin nau'i-nau'i, kuma wanene daga cikinsu zai iya yin riba.

Don haka, bari mu fara!

Menene kudin waje?

Da farko, menene nau'ikan kuɗin waje? 

Kasuwa na gaba shine game da kasuwancin kuɗi. Idan kana saya ko sayarwa, har yanzu zaka canza ɗayan zuwa wani.

Darajar ƙimar waje ɗaya idan aka kwatanta da ɗayan kuɗin shine abin da ke bayyana ma'anar kuɗin waje.

Kudin tushe a cikin biyu shine kudin farko a cikin biyun, kamar fam na Burtaniya a GBP / USD. Kudin da ake bayarwa shine kudin na biyu, dalar Amurka.

Farashin kuɗin waje na gaba shine nuna yawan kuɗin kuɗin da ake buƙata don siyan rukuni ɗaya na asalin kuɗin.

Darajar GBP / USD 1.39, alal misali, yana nufin $ 1.39 zai sayi Fan guda.  

Nau'in nau'ikan kuɗaɗe

Nau'ikan nau'ikan Forex suna da nau'i hudu; majors, kananan yara, gicciye, da kuma m. 

Bari mu tattauna kowane ɗayansu: 

1. Manya

Majors sune mafi yawan nau'ikan nau'ikan kuɗin waje don kasuwanci. Kullum suna haɗa da dalar Amurka kuma yawanci sune suka fi ruwa ruwa; ma'ana, suna baiwa dan kasuwa mafi sassaucin ra'ayi wajen fatawar ma'auratan akan kasuwar bayan fage.

Manyan garuruwa suna da mafi yawan hannun jari na nau'ikan nau'i hudu; amma, tun da waɗannan ago yawanci suna da sauƙi don kimantawa, manyan kasuwanni na iya zama masu yawa da gasa.  

Major kudin nau'i-nau'i

2. Yara kanana

Orsananan curan kuɗi ne da ba su haɗa da dalar Amurka ba amma sun haɗa da ɗayan sauran manyan agogo (misali, Euro). 

Suna da ƙarancin kuɗi fiye da manyan agogo, kuma yawanci ana samun ƙananan bayanai akan waɗannan agogo.

Kasuwancin ƙananan kuɗin nau'i-nau'i ne, sabili da haka, ƙasa da gasa fiye da yan kasuwa na iya samun damar haɓaka.

3. Giciye

Duk wani haɗin kuɗin da ba ya haɗa da dalar Amurka ana kiransa da gicciye.

Me ya raba wannan da karamin?

Minoraramin yaro dole ne ya ƙunshi ɗayan manyan kuɗaɗen (misali, Yuro), yayin da gicciye zai iya ƙunsar kowane irin kuɗin da ba na Amurka ba. 

4. Fitattu 

Kudin waje ba shi da girma. Curananan kuɗin kuɗi ba su da amfani, ba su da zurfin zurfin kasuwa, na iya zama mai canzawa sosai.

Cinikin kuɗaɗen kuɗi na yau da kullun na iya zama mai tsada tunda ƙaddamar-neman yaɗa yawanci yana da faɗi don rashin ƙarancin kuɗi.

Misalan nau'ikan nau'ikan kudin waje wadanda suka hada da AUD / MXN, USD / NOK, GBP / ZAR.  

Abubuwan da za a yi la'akari da su kafin zaɓar haɗin haɗin gwiwa

Kafin yin tsalle don zaɓar mafi kyawun haɗi biyu, mafi kyawunsa la'akari da factorsan abubuwan:

a. Ruwa

Wannan yawanci shine mafi mahimmancin la'akari yayin tantance waɗancan kuɗaɗen kuɗi don kasuwanci. Kuna son siyar da nau'ikan kuɗin waje waɗanda zaku iya siyarwa da siyarwa azaman ɗan kasuwa.

Banda wannan ƙa'idar shine ɗan kasuwa wanda yake son cin riba daga canjin da ake samu na ƙananan kuɗin kuɗin ruwa. An san wannan azaman gyaran fuska, kuma hakan yana haifar da karɓar ƙaramar riba sau da yawa a rana.

b. Bayani kan nau'ikan nau'i-nau'i

Fa'idar kasuwancin manyan nau'ikan kuɗaɗe ko nau'i-nau'i waɗanda suka shafi kowane babban kuɗin duniya shine adadi mai yawa na wadatar data samu don yin hasashen yadda kudin zai yi aiki. 

Renciesananan kuɗin duniya, musamman waɗanda sababbi ne ga kasuwa mai tasowa, ba za su sami bayanan tarihi kaɗan ba, wanda zai sa fitowar su ke da wahalar faɗi.

c. Tattaunawar tattalin arziki

Kasuwancin kuɗin waje yana da alaƙa da lafiyar tattalin arziƙin ƙasa ko ƙasashe masu alaƙa da wannan kuɗin.

Misali, Amurka zuwa dalar Amurka ko laban Ingila zuwa Burtaniya.

Lokacin yanke shawarar waɗancan kuɗin kuɗaɗen da za a yi amfani da su, la'akari da yuwuwar yanayin tattalin arzikin waɗannan ƙasashe.

Menene Mafi Kyawun Cura'idar Kuɗi don Ciniki?

Yayi, bari mu fara sashi mai dadi na jagorar. Yanzu da kun sani, menene nau'ikan kuɗin waje, irin su, da kuma abubuwan da ke shafar su, lokaci yayi da zaku gaya muku waɗanne ne mafi kyawun ma'aurata. 

 

1. EUR / USD

Dollarasar Amurka (USD) ita ce kuɗin da aka fi ciniki a duniya tunda ita ce mafi yawan kuɗin ajiyar kuɗi na duniya da kuma kuɗin manyan ƙasashen duniya.

Euroungiyar Tarayyar Turai (EUR) ita ce ta biyu a ƙarfi, yana mai sa waɗannan biyun su zama mafi mawuyacin hali ta fuskar cin hanci da rashawa da kuma ɗaukar kaso mafi tsoka na aikin kasuwa. Waɗannan ma'aurata suna da alaƙa mara kyau tare da USD / CHF amma haɓaka mai kyau tare da GBP / USD. 

Daidaitawa alama ce ta ƙididdiga na dangantakar ma'auratan biyu da wani. Abubuwan haɗin kuɗi yana aiwatar da matakin da nau'i biyu na kuɗi suka motsa a cikin hanya ɗaya ko akasin haka a kan wani lokacin da aka bayar. 

2. GBP zuwa USD

Wannan manyan biyun sun kunshi fam na Burtaniya da dalar Amurka kuma, sakamakon haka, lafiyar tattalin arzikin Biritaniya da Amurka ta shafi su.

Wannan ƙididdigar musayar kuɗin ta ƙayyade ne ta ƙimar riba da Bankin Ingila da Babban Bankin Amurka suka kafa.

GBP / USD an san shi da suna "kebul." Ma'aurata suna da alaƙa mara kyau tare da USD / CHF amma haɓaka mai kyau tare da EUR / USD.

3. JPY zuwa USD

USD da Yen na Japan sune na gaba mafi yawan kasuwancin kasuwanci. Wadannan ma'auratan sun fi damuwa saboda yana nuna yanayin siyasa tsakanin tattalin arzikin biyu a kowane lokaci. 

An san wannan ma'aurata da "gopher." Wadannan nau'i-nau'i suna daidaita daidai tare da nau'ikan USD / CHF da USD / CAD.

4. AUD / USD

Wannan har yanzu wani mahimmin nau'i ne. Valueimar kayan da Australiya ta fitar da su, kamar su baƙin ƙarfe, zinariya, da kwal, da kuma kuɗin ruwa da Bankin Bankin Asiya na Australiya da Babban Bankin Tarayyar Amurka suka kafa, suna tasiri kan waɗannan biyun.

An san wannan nau'in kudin da "Aussie." Ma'aurata suna da alaƙa mai kyau tare da USD / CAD, USD / CHF, da USD / JPY. 

5. USD zuwa CAD

USD da maƙwabciyarta ta arewa, dalar Kanada (CAD), suna gaba a kan jerin mafi kyawun nau'in kuɗin waje don kasuwanci.

Wannan kasuwancin kasuwancin ana kuma san shi da kasuwancin "loonie." Wannan ma'auratan suna da alaƙa mai kyau tare da AUD / USD, GBP / USD, da EUR / USD.

6. USD / CHF

Motsawa zuwa jerin mafi yawan nau'ikan kasuwancin kasuwanci, na gaba mai zuwa akan jerin shine USD zuwa Swiss franc (CHF).

Ana kiran wannan nau'in kuɗin "Swisse." Nau'in EUR / USD da GBP / USD sun bayyana suna da alaƙa mara kyau tare da USD / CHF. A lokutan tashin hankali, a al'adance ana kallon franc din Switzerland a matsayin mafakar mafaka ga yan kasuwa. 

7. EUR / GBP

Tunda bai ƙunshi dalar Amurka ba, wannan ƙananan ƙananan ne. Ya ƙunshi Euro da fam na Ingila.

Saboda yanayin yanki da kyakkyawar alaƙar kasuwanci tsakanin Turai da Ingila, wannan ƙalubale ne na hangen nesa.

Farashin EUR / GBP ya kasance mai saurin canzawa yayin da ake shirin ficewar Burtaniya daga EU.

Matsakaicin kuɗin da Bankin Ingila da Babban Bankin Turai suka kafa suna da mahimmanci don kallon EUR / GBP. 

8. NZD / CHF

New Zealand dollar da Swiss franc suna cikin wannan ƙananan minoran biyu.

Saboda ci gaban kasancewar New Zealand a fagen noma a duk duniya, duk wani ɗan kasuwa da ke son saka hannun jari a cikin waɗannan ma'auratan dole ne ya sanya ido kan farashin kayayyakin amfanin gona na duniya.

Bankin Banki na New Zealand shima yana shafar farashin wannan ma'auratan.

Ga jerin shahararrun ma'aurata bisa ga girma:

Shahararrun ma'aurata gwargwadon girma

Mafi aairsan Nau'in Scanƙara

As scalping shine sanannen nau'in ciniki, muna tsammanin yana da kyau mu gaya muku waɗanne nau'i-nau'i ne mafi kyau don ƙera.

Masu ƙwanƙwasa suna siyar da nau'ikan kuɗin waje na yau da kullun, tare da EUR / USD, USD / CHF, GBP / USD, da USD / JPY kasancewa manyan abubuwan da suke zaɓo.

Scalpers sun fi son waɗannan nau'i-nau'i saboda suna motsawa cikin kasuwa kuma suna da mafi girman kasuwancin. Bugu da ƙari kuma, tun da waɗannan nau'i-nau'i suna da karko sosai, masu yin scalpers na iya amfani da su don samun daidaito, kodayake matsakaici, samun kuɗi. 

Pananan Curananan Pananan Kuɗi

Volatility yana gayawa yan kasuwa yadda farashin kuɗi zai canza daga matakin sa na yanzu akan wani lokaci.

Tunda manyan nau'ikan kuɗaɗen kuɗaɗe suna da riba mai yawa a kasuwa, yawanci ba su da matsala fiye da sauran nau'ikan kuɗin. 

Misali, nau'ikan EUR / USD ba su da tabbas fiye da nau'ikan USD / ZAR (rand na Afirka ta Kudu).

Dangane da manyan kuɗaɗe, mafi tashin hankali sune AUD / JPY, NZD / JPY, AUD / USD, CAD / JPY, da AUD / GBP.

Bambanci mafi mahimmanci tsakanin kasuwancin manyan tsabar kuɗaɗen canji da kasuwancin ƙananan canji shine cewa yawan kuɗaɗen canjin kuɗi na iya matsar da ƙarin pips a cikin wani lokaci fiye da ƙananan canjin canjin. Wannan na iya ƙunsar babban haɗari idan ku sababbi ne don kasuwancin kasuwanci. Hakanan manyan nau'i-nau'i masu canzawa suna da saukin zamewa.

kasa line

Kasuwancin Forex suna ba da damar don riba mai yawa, amma yana buƙatar haƙuri da daidaitaccen bincike.

Ka tuna cewa ƙara ƙarar na taimakawa wajen haɓaka ruwa da kwanciyar hankali na kasuwa. Wannan ba lallai yana nufin cewa waɗannan sune mafi kyawun nau'i-nau'i don kasuwanci ba.

Koyaya, kamar koyaushe, dole ne kuyi la'akari da dabarun kasuwancin ku da ƙwarewar ku, har ma da burin ku, don yanke shawara mafi kyau a gare ku.

Kawai saboda wani yana rayuwa mai kyau daga ɗayan ɗayan ba yana nufin ma'auratan zasu dace da dabarun ku ba.

 

Danna maballin da ke ƙasa don Zazzage Jagorarmu "Mafi kyawun Kasuwancin Kasuwanci don Kasuwanci" a cikin PDF

Alamar FXCC alama ce ta ƙasa da ƙasa wacce aka yi rajista kuma an tsara ta a cikin yankuna daban-daban kuma ta himmatu wajen ba ku mafi kyawun ƙwarewar ciniki.

Wannan gidan yanar gizon (www.fxcc.com) mallakar Central Clearing Ltd ne kuma ke sarrafa shi, Kamfanin Internationalasashen Duniya mai rijista a ƙarƙashin Dokar Kamfanoni na Duniya [CAP 222] na Jamhuriyar Vanuatu tare da Lambar Rijista 14576. Adireshin rajista na Kamfanin: Level 1 Icount House , Kumul Highway, PortVila, Vanuatu.

Central Clearing Ltd (www.fxcc.com) kamfani ne mai rijista a Nevis ƙarƙashin kamfanin No C 55272. Adireshin rajista: Suite 7, Ginin Henville, Main Street, Charlestown, Nevis.

FX Central Clearing Ltd (www.fxcc.com/eu) kamfani ne mai rijista a Cyprus tare da lambar rajista HE258741 kuma CySEC ta tsara ƙarƙashin lambar lasisi 121/10.

TAMBAYOYI DA KARANTA: Ciniki a Forex da Contracts for Difference (CFDs), waxanda suke da kayan haɓaka, suna da tsinkaye sosai kuma yana haddasa hadarin hasara. Zai yiwu a rasa dukkanin jari na farko. Saboda haka, Forex da CFDs bazai dace da duk masu zuba jari ba. Kawai zuba jari tare da kuɗi za ku iya iya rasa. Don Allah don Allah a tabbatar da cewa kuna fahimta sosai hadarin ya shafi. Nemo shawara mai zaman kanta idan ya cancanta.

Bayanin da ke wannan rukunin yanar gizon ba a ba da umarni ga mazauna ƙasashen EEA ko Amurka ba kuma ba a yi niyya don rarrabawa ga, ko amfani da shi ba, kowane mutum a kowace ƙasa ko ikon da irin wannan rarraba ko amfani zai saba wa dokar gida ko ƙa'ida. .

Copyright © 2024 FXCC. Dukkan hakkoki.