Bladerunner Forex Strategy

Kalmar 'Bladerunner' tana ba da shawara sosai ga shahararren fim ɗin sci-fi da aka sani da Bladerunner. Sunan 'Bladerunner' ya zo tare da yawan sha'awar sha'awar duniyar ciniki, fiye da haka, ga 'yan kasuwa na forex waɗanda magoya bayan shahararren sci-fi classic.

An san 'Blade' gabaɗaya a matsayin abu mai kaifi ko ɓangaren yanke kayan aiki ko makami. Sabili da haka, mun san da hankali cewa kalmar 'Bladerunner' tana ba da ra'ayin kayan aikin yankan a cikin motsi. Wannan ra'ayin da aka dawwama yana da ma'ana sosai tare da ayyukan dabarun ciniki na Bladerunner a cikin forex.

Bladerunner dabarar forex shine babban madaidaicin dabarun ciniki da mahalarta kasuwa ke amfani da su don gano mafi kyau kuma mafi daidaitattun shigarwa da wuraren fita don ra'ayin ciniki a cikin kowane lokaci da kadarori ko nau'ikan forex.

Za mu shiga cikin dabarun Bladerunner da kuma yadda za a iya amfani da shi don samun riba mai yawa daga kasuwar forex.

 

Menene Mahimman Ƙa'idar Dabarun Ciniki na Bladerunner

Ana iya jayayya cewa yawancin dabarun ciniki na tushen nuna alama suna amfani da matsakaicin motsi amma dabarun Bladerunner yana ba da wata hanya ta musamman.

Dabarar ta dogara kacokan akan tsantsar bincike na farashi dangane da matsakaita motsi na bayanan farashi a kan wani lokacin dubawa.

 

Dabarar Bladerunner ta dogara ne akan ra'ayi 4

 

  1. Matsakaicin motsi; 20-lokaci EMA
  2. Support da kuma juriya
  3. Binciken farashi mai tsabta (binciken kyandir)
  4. Sake gwadawa

 

  1. Matsakaicin motsi:

Matsakaicin matsawa suna taka muhimmiyar rawa wajen nazarin bayanan farashi da motsin farashin kowane kadara ko biyu na forex. Tabbas, yana ba da dalilai daban-daban ga nau'ikan 'yan kasuwa daban-daban amma da farko, ana amfani da shi don tantance karkatacciyar hanyar kasuwa, kuma, don tsara dabarun ciniki daban-daban.

Matsakaicin motsi mai fa'ida (EMA) yana ba da ma'ana mafi girma akan ƙaƙƙarfan motsin farashi da maki bayanai.

A al'ada, dabarar Bladerunner ta tsohuwa tana amfani da matsakaicin motsi na tsawon lokaci 20 (EMA), wanda ya dogara ne akan farashin rufewar ayyukan ciniki akan kowane lokaci.

EMA na tsawon lokaci 20 koyaushe yana aiki kamar ruwan wukake wanda ke yanke farashi da manyan yankuna na farashi don haka yana gabatar da yanayin kasuwa mai tasowa ko nuna son kai wanda ya dace da ra'ayoyin kasuwanci mai yuwuwa da saiti.

Bugu da ƙari, yana nuna mahimmancin mahimmanci game da canje-canjen gaggawa a cikin motsin farashi saboda yawanci yana yanke farashi don jagorantar ci gaba mai dorewa.

EMA na tsawon lokaci 20 shine mai nuna tsayin daka na dabarun Bladerunner watau ita ce kawai alamar fasaha da ake buƙata amma ana iya ƙara alamun taswirar farashi kamar MACD, RSI ko Stochastic don tabbatar da rikicewa.

 

  1. Taimako da juriya:

Kyakkyawan fahimtar yankunan tallafi da juriya da kuma abin da suke nufi don yuwuwar motsin farashi na gaba ba za a iya la'akari da shi ba

Su ne mahimman matakan tarihi inda aka fara samar da oda da buƙatu a baya ko kuma inda mahalarta kasuwar suka saya da sayar da sau da yawa a baya.

Wadannan matakan tarihi suna aiki ta atomatik azaman tallafi lokacin da farashin ke sama da shi sannan kuma azaman juriya lokacin da farashin ke ƙasa da shi.

Yawanci, lokacin da motsin farashi ya faɗi ƙasa da tallafi, yana nuna rauni a cikin kadari na asali ko biyu na forex kuma yana ba da shawarar ƙarancin ƙarancin gaba a gaba idan farashin ya karye ta hanyar juriya, yana nuna ƙarfi a cikin kadari mai tushe - kodayake wannan ba koyaushe bane. harka. Akwai ƴan wasu abubuwa na nazari na kasuwa waɗanda ke yin ainihin ayyukan tallafi da juriya. Wasu fitattun abubuwan nazari na kasuwa sune mahimman bayanai, manyan ma'aikatu da aka fi sani da lambobin zagaye, tarihi da maimaituwar wadata da wuraren buƙatu.

Kawo waɗannan ra'ayoyi guda biyu gaba ɗaya suna ba da kyakkyawan yanayin kasuwa don saiti mai yuwuwa sosai.

Lokacin da farashin ya tashi sama da yankunan juriya, yana nuna ƙarfi da haɓaka mafi girma na gaba. Bugu da kari, idan farashin shima yana sama da lokacin EMA na tsawon lokaci 20, nuna son kai ga waccan kadari ko kudin waje yana da matukar girma kuma don haka saitin dogon lokaci ne kawai za a fi so. Idan EMA ta yanke ta farashi, wannan yana nufin kadari ko biyun forex mai yiwuwa sun canza ra'ayin sa. Wannan yanayin kasuwa ya zama mai matukar dacewa don gajerun saiti idan farashin ya tsaya a sarari a ƙasan lokacin EMA na 20 kuma yana karya ta matakan tallafi.

 

  1. Tsantsar nazarin farashi da saiti:

Baya ga lokacin EMA na 20 da yankunan tallafi da juriya, ba a buƙatar wani kan-chart ko mai nuna alama amma ana iya amfani da su don tabbatar da haɗuwa.

Aiwatar da nazarin farashi mai tsafta galibi don manufar tabbatar da ra'ayin kasuwanci da aiwatar da shigarwar a daidaitattun wuraren juyawa. Kuma an ba da fifiko sosai kan nazarin farashi mai tsafta wanda ya haɗa da ƙirar fitila, tsarin kasuwa, kwararar tsari na hukumomi, shingen oda, wuraren waha, gibin ƙima mai kyau (FVGs), zagayowar canji. Wannan tare da wasu yana haɓaka ƙididdigar motsin farashi mai tsafta da aka yi amfani da shi don ganowa da fara madaidaicin shigarwar kasuwanci daga haɓakar haɓakawa ko sake gwadawa akan EMA na lokaci na 20, tallafi da juriya.

 

  1. Sake gwadawa:

An tabbatar da kyakkyawan gwaji ta siginar sigina da kyandir mai tabbatarwa.

Candle sigina kamar fitilar faɗakarwa ce don saitin ciniki da ake tsammani. Kyandir ɗin yana motsawa kuma yana rufe kai tsaye gaba da nuna son kai wanda ke taɓa EMA na tsawon lokaci 20 ko kowane nau'i na matakin tallafi / juriya.

Candle mai tabbatarwa; bayan siginar siginar ya samo asali, jira don ganin ko kyandir masu zuwa zasu tabbatar da ra'ayin ciniki.

Waɗannan sandunan kyandir ɗin dole ne su tabbatar da sake gwadawa ta kowane nau'in tsarin shigar farashi mai tsafta wanda ya yi daidai da nuna son kai na kowane nau'i na forex. Tsantsar tsarin shigar da farashi zai iya kasancewa ta sigar ƙugiya mai cike da haske, sandunan fil, shingen oda ko wasu tsarin shigar alkukin. Koyaya, yan kasuwa na iya buƙatar ƙarin tabbaci daga wasu alamomi kafin ɗaukar cinikin saboda saitin ciniki ya fi yuwuwa yayin da akwai dalilai sama da ɗaya don kasuwanci.

Saitunan Kasuwancin Bladerunner

Ana amfani da dabarun forex Bladerunner don ko dai kasuwanci da ɓarnawar haɓakawa ko gano saitin kasuwanci a cikin yanayin kasuwa mai tasowa.

 

  1. Kasuwancin kewayon farashi ko haɓakawa:

Domin yin amfani da dabarun Bladerunner don yin ciniki da raguwar farashin farashi ko ƙarfafawa, dole ne a cika waɗannan sharuɗɗa masu zuwa.

 

ma'auni don saitin cinikin Bladerunner breakout

  • Gano kewayon ciniki ko haɓakawa
  • jira farashin ya fita kuma ku bar kewayon ciniki

 

Idan zagi

  • Bayan fashewar, motsin farashin dole ne ya kasance a sarari sama da EMA na tsawon lokaci 20.
  • Aiwatar da dogon odar kasuwa akan 'cikakkun sake gwadawa' na kowane ɗayan
  1. Babban matakin ƙarfafawa (a matsayin tallafi).
  2. Duk wani yanki mai mahimmanci na tallafi.
  3. EMA na lokaci 20 azaman tallafi mai ƙarfi.

 

Idan bearish

  • A lokacin fashewa, motsin farashin dole ne ya kasance a fili a ƙarƙashin EMA na tsawon lokaci 20.
  • Aiwatar da ɗan gajeren odar kasuwa akan 'cikakkiyar sake gwadawa' na kowane ɗayan
  1. Ƙananan matakin ƙarfafawa (kamar juriya).
  2. Duk wani yanki mai mahimmanci na juriya.
  3. Lokacin EMA na 20 yana aiki azaman juriya mai ƙarfi.

Duk wani 'cikakkiyar sake gwadawa' wanda ya cika sharuɗɗan da ke sama ingantaccen saitin ne.

 

 

 

 

 

 

 

Misali na saitin ciniki mai fashewa akan EURUSD yau da kullun

 

Misali na saitin cinikin cinikin bearish akan ginshiƙi na awa 1 GBPCAD

 

 

  1. Ciniki dabarun bladerunner a cikin yanayin kasuwa mai tasowa

Jagora don saitin yanayin

  • Tabbatar da halin da ake ciki, rashin tausayi ko son zuciya.

 

Idan zagi

  • Motsin farashin dole ne ya kasance a sarari sama da EMA na tsawon lokaci 20.
  • Tabbatar da nasarar gwaji na farko akan EMA na lokaci 20.
  • Jira farashi don sake gwadawa akan ko dai matakin goyan baya, maƙasudi, yankin buƙatu ko EMA na tsawon lokaci 20 azaman tallafi mai ƙarfi.
  • Aiwatar da dogon odar kasuwa akan nasarar sake gwadawa na biyu da na uku.

 

Idan bearish

  • Motsin farashin dole ne ya kasance a fili a ƙasan EMA na tsawon lokaci 20.
  • Tabbatar da nasarar gwaji na farko akan EMA na lokaci 20.
  • Jira farashi don sake gwadawa akan ko dai matakin juriya, madaidaicin maƙasudi, matakin samarwa ko EMA na lokaci na 20 azaman juriya mai ƙarfi.
  • Aiwatar da ɗan gajeren odar kasuwa akan nasarar sake gwadawa na biyu da na uku.

 

Misalin saitin siyarwa akan GBPUSD Daily ginshiƙi

 

 

 

Misalin saitin siya akan ginshiƙi na mintuna 30 na EURCAD

 

 

 

hadarin Management

Mafi kyawun dabarun ciniki na forex a cikin duniya tare da ƙarancin haɗarin haɗari zai haifar da rashin daidaituwa a cikin samun riba, ƙarin asarar hasara har ma da haifar da takaici.

Wannan jagorar jagora ce da aka bayar don gudanar da tasirin haɗarin haɗari yayin ciniki tare da dabarun Bladerunner.

 

Tsawon lokaci: Tsare-tsare na lokaci na iya bambanta amma dabarun sun tabbatar da sun fi dacewa da ciniki na rana & gajeriyar lokaci akan lokaci, 4hr da 1hr time.

Don isashen mitar ingantattun saitin, ciniki na ɗan gajeren lokaci ya fi dacewa.

 

Babban Mahimman Zaman Kasuwanci: Zaman Asiya, London da New York sune mafi girman yuwuwar taga dama don neman abubuwan fashewa da motsin farashi. Sauye-sauyen kasuwa a wajen waɗannan zaman kusan ba za a iya faɗi ba ta fuskar alkibla, ƙaura da sauri.

 

Girman Lutu: Bai kamata a aiwatar da fiye da kashi 5% na girman/adalci a kowace ciniki ba.

 

Shigarwa: Yakamata a aiwatar da odar kasuwa a tabbatar da ingantaccen gwaji ta tsarin farashi mai tsafta kuma watakila tare da rikice-rikice na wasu dalilai da alamomi.

 

Tsaya Loss: Matsakaicin adadin pips da ya dace don tsayawar asara ya dogara da ƙayyadaddun lokaci. Misali, dakatar da asarar pips 100-200 ana ba da shawarar don kasuwancin da aka ɗauka akan lokacin kowane wata ko mako. Don ciniki na rana da ɗan gajeren lokaci akan ginshiƙi na yau da kullun, 4hr da 1hr ginshiƙi, dakatar da asarar 30 - 50 pips ya isa sannan don fatar kan mutum, 15 - 20 pips a matsakaici ya isa.

 

Gudanar da Riba: Wannan yana ɗaya daga cikin mahimman al'amuran gudanar da haɗari. The Bladerunner forex dabarun yana da kyau don saitin kasuwanci na 1: 3 haɗari don rabon sakamako (RRR).

Akwai hanyoyi daban-daban waɗanda za a iya sarrafa riba amma don sarrafa ribar dabarun Bladerunner. Wadannan hanyoyi guda biyu suna da tasiri sosai (i) Riba mai ban sha'awa da (ii) Breakevens.

 

(i) Riba kaɗan: Yi la'akari da matsayi na budewa yana gudana akan riba, yana da mahimmanci don cire riba daga kasuwa a wani lokaci. Wannan don rufe asarar tasha ta saita da tabbatar da ciniki mara haɗari.

Idan cinikin yana gudana da riba zuwa haɗari don lada na 1: 3 RRR, 80% na ribar ya kamata a cire shi kuma a bar 20% don samun riba cikin aminci daga duk wani motsi na farashi.

 

(ii) Breakevens: Ya kamata a saita Breakeven a farashin shigarwa lokacin da ciniki ke kan ribar aƙalla 1:1 RRR. Wannan don tabbatar da saitin ciniki mai riba daga komawa zuwa cinikin da ya yi hasara.

 

Danna maballin da ke ƙasa don Zazzage Jagoranmu na "Bladerunner Forex Strategy" a cikin PDF

Alamar FXCC alama ce ta ƙasa da ƙasa wacce aka yi rajista kuma an tsara ta a cikin yankuna daban-daban kuma ta himmatu wajen ba ku mafi kyawun ƙwarewar ciniki.

Wannan gidan yanar gizon (www.fxcc.com) mallakar Central Clearing Ltd ne kuma ke sarrafa shi, Kamfanin Internationalasashen Duniya mai rijista a ƙarƙashin Dokar Kamfanoni na Duniya [CAP 222] na Jamhuriyar Vanuatu tare da Lambar Rijista 14576. Adireshin rajista na Kamfanin: Level 1 Icount House , Kumul Highway, PortVila, Vanuatu.

Central Clearing Ltd (www.fxcc.com) kamfani ne mai rijista a Nevis ƙarƙashin kamfanin No C 55272. Adireshin rajista: Suite 7, Ginin Henville, Main Street, Charlestown, Nevis.

FX Central Clearing Ltd (www.fxcc.com/eu) kamfani ne mai rijista a Cyprus tare da lambar rajista HE258741 kuma CySEC ta tsara ƙarƙashin lambar lasisi 121/10.

TAMBAYOYI DA KARANTA: Ciniki a Forex da Contracts for Difference (CFDs), waxanda suke da kayan haɓaka, suna da tsinkaye sosai kuma yana haddasa hadarin hasara. Zai yiwu a rasa dukkanin jari na farko. Saboda haka, Forex da CFDs bazai dace da duk masu zuba jari ba. Kawai zuba jari tare da kuɗi za ku iya iya rasa. Don Allah don Allah a tabbatar da cewa kuna fahimta sosai hadarin ya shafi. Nemo shawara mai zaman kanta idan ya cancanta.

Bayanin da ke wannan rukunin yanar gizon ba a ba da umarni ga mazauna ƙasashen EEA ko Amurka ba kuma ba a yi niyya don rarrabawa ga, ko amfani da shi ba, kowane mutum a kowace ƙasa ko ikon da irin wannan rarraba ko amfani zai saba wa dokar gida ko ƙa'ida. .

Copyright © 2024 FXCC. Dukkan hakkoki.