Yadda ake karanta nau'ikan kuɗi

Ɗaya daga cikin mahimman ra'ayoyi a cikin kasuwancin forex shine manufar nau'i-nau'i na kudin waje. Wani nau'i na kuɗi ya ƙunshi kuɗaɗe biyu da ake ciniki da juna - kuɗin tushe da kudin ƙima. Misali, a cikin nau'in kudin EUR/US, EUR shine kudin tushe, kuma USD ita ce kudin zance. Fahimtar yadda ake karanta nau'i-nau'i na kuɗi yana da matuƙar mahimmanci ga duk wanda ya shiga cikin kasuwancin forex kamar yadda ya zama tushen duk ma'amaloli na forex. Kyakkyawan fahimtar nau'i-nau'i na kudin waje zai taimake ka ka yanke shawarar yanke shawara da kuma ƙara yawan damar samun nasara a kasuwar forex.

 

Menene kudin waje?

Nau'i-nau'i na kuɗi sune ainihin raka'a na kasuwar forex. Wani nau'in kuɗi ya ƙunshi agogo daban-daban guda biyu da ake faɗa da juna. Kuɗin farko a cikin biyun ana kiransa 'Bas currency,' na biyun kuma ana kiransa 'quote currency'.

Misali, a cikin nau'in kudin EUR/US, EUR shine kudin tushe, kuma USD ita ce kudin zance. Wannan yana nufin cewa farashin kuɗin biyu yana wakiltar adadin kuɗin da ake buƙata don siyan raka'a ɗaya na kuɗin tushe. Don haka, idan EUR / USD yana ciniki a 1.2000, 1 Yuro (kudin tushe) daidai yake da 1.20 dalar Amurka (kudin ƙididdiga).

Akwai nau'i-nau'i daban-daban na kuɗi da yawa don ciniki a cikin kasuwar forex. Yawanci ana karkasa su zuwa manyan ƙungiyoyi uku: Manyan Biyu, Ƙananan Ma'aukaci, da Ma'auni. Manyan nau'i-nau'i sune nau'i-nau'i na kudin da aka fi ciniki, gami da mafi yawan ruwa a duniya da kuma kudaden da ake amfani da su sosai. Fahimtar da bambanci tsakanin tushe da faɗin kudade da kuma yadda suke hulɗa yana da mahimmanci don ciniki cikin nasara a cikin kasuwar forex.

 

Babban nau'i nau'i nau'i

Manyan nau'i-nau'i na kuɗi sune mafi yawan ciniki da nau'ikan kuɗin ruwa a cikin kasuwar forex. Waɗannan nau'i-nau'i sun ƙunshi mafi ƙarfi da kwanciyar hankali a duniya. Akwai manyan nau'ikan kuɗi guda bakwai, kuma duk sun haɗa da dalar Amurka (USD):

EUR / USD (Yuro / Dalar Amurka)

USD / JPY (Dalar Amurka / Yen ta Japan)

GBP / USD (Pound na Burtaniya / Dalar Amurka)

USD / CHF (Dalar Amurka / Swiss Franc)

AUD / USD (Dalar Australiya / Dalar Amurka)

USD / CAD (Dalar Amurka / Dollar Kanada)

NZD / USD (Dollar New Zealand / Dalar Amurka)

Wadannan nau'i-nau'i sun fi shahara a tsakanin 'yan kasuwa saboda suna ba da mafi ƙasƙanci shimfidawa da mafi girma na ruwa, ma'ana yana da sauƙin shiga da fita matsayi. Har ila yau, saboda shaharar su, waɗannan nau'i-nau'i suna samun ƙarin bincike na kasuwa, wanda ya sauƙaƙa wa 'yan kasuwa don yanke shawara.

Manyan nau'i-nau'i na kuɗi suna da mahimmanci a cikin kasuwar forex ta duniya. Suna wakiltar manyan ƙasashe masu karfin tattalin arziki a duniya kuma ana amfani da su azaman daidaitattun kuɗi don kayayyaki kamar man fetur da zinariya. Ana ba da shawarar cinikin manyan nau'i-nau'i na kuɗi sau da yawa don masu farawa saboda yawan yawan kuɗinsu da ƙarancin rashin ƙarfi fiye da ƙanana da nau'i-nau'i masu ban mamaki.

 Yadda ake karanta nau'ikan kuɗi

Karatun nau'i-nau'i na kudin waje

Fahimtar bayanin nau'in kuɗi yana da mahimmanci don ciniki a cikin kasuwar forex. Ƙididdigar ta ƙunshi kuɗin tushe wanda kuɗin ƙididdiga ya biyo baya. Misali, a cikin nau'in kudin EUR/USD, EUR shine kudin tushe, kuma USD shine kudin zance.

An nakalto farashin kuɗi biyu ta amfani da farashin farashi da farashin tambaya. Farashin farashi shine farashin da za ku iya siyar da kuɗaɗen kuɗi, kuma farashin abin tambaya shine farashin da zaku iya siyan kuɗin tushe. Bambance-bambancen da ke tsakanin farashi da tambayar farashi ana san shi da yadawa.

Misali, idan an ambaci EUR/USD tare da tayin 1.1359 da neman 1.1360, zaku iya siyar da Yuro ɗaya akan Dalar Amurka 1.1359 ko siyan Yuro ɗaya akan Dalar Amurka 1.1360. Yaduwar a cikin wannan yanayin zai zama pips 60 (pip shine mafi ƙarancin motsi na farashi a cikin kasuwar forex kuma yana daidai da 0.0001).

Fahimtar tayin da tambayar farashin da yadda ake karanta su yana da mahimmanci don aiwatar da kasuwanci da sarrafa haɗari a cikin kasuwar forex.

Yadda ake karanta nau'ikan kuɗi

Abubuwan da ke tasiri nau'ikan kuɗi

Abubuwa daban-daban suna tasiri farashin nau'i-nau'i na kuɗi a cikin kasuwar forex. Ana iya rarraba waɗannan gabaɗaya zuwa rukuni uku: abubuwan tattalin arziki, abubuwan siyasa, da ra'ayin kasuwa.

Abubuwan tattalin arziki alamu ne da ke nuna lafiyar tattalin arzikin ƙasa ko yanki. Mahimman alamun tattalin arziki sun haɗa da ci gaban GDP, bayanan aikin yi, ƙimar hauhawar farashin kayayyaki, ƙimar riba, da ma'aunin ciniki. Misali, hauhawar farashin ruwa a cikin ƙasa yawanci yana ƙarfafa kuɗinta yayin da yake ba da mafi kyawun dawowa ga masu saka hannun jari.

Abubuwan da suka shafi siyasa sun haɗa da abubuwan da suka faru da kuma yanke shawara waɗanda ke shafar kwanciyar hankali ko manufofin ƙasar. Misalai sun haɗa da zaɓe, manufofin gwamnati, tashe-tashen hankula na yanki, da rashin kwanciyar hankali na siyasa. Misali, rashin kwanciyar hankali a siyasance a kasa ya kan kai ga raunana kudinta.

Tunanin kasuwa yana nufin gaba ɗaya yanayin mahalarta kasuwar. Ana iya yin tasiri ta abubuwan labarai, rahotanni, da sauran bayanan kasuwa. Misali, labari mai kyau game da tattalin arzikin kasa yakan kai ga karfafa kudinta.

'Yan kasuwa suna buƙatar sanin waɗannan abubuwan da kuma yadda suke tasiri nau'i-nau'i na kudin waje, saboda suna iya haifar da motsi na kwatsam da mahimmanci a cikin kasuwar forex.

 

Yadda ake nazarin nau'ikan kuɗi

Yin nazarin nau'i-nau'i na kuɗi ya haɗa da kimanta abubuwa daban-daban waɗanda za su iya rinjayar motsin farashin su. Akwai manyan hanyoyin bincike guda biyu da 'yan kasuwa ke amfani da su: bincike na asali da bincike na fasaha.

Bincike na asali ya ƙunshi nazarin abubuwan tattalin arziki, siyasa, da zamantakewa waɗanda ke tasiri farashin agogo. 'Yan kasuwa suna amfani da alamomin tattalin arziki, al'amuran siyasa, da ra'ayin kasuwa don hango ko hasashen motsin nau'ikan kuɗi na gaba. Alal misali, haɓakar GDP mai ƙarfi a cikin ƙasa na iya ƙarfafa kuɗinta.

Binciken fasaha ya ƙunshi nazarin bayanan farashi na tarihi da kuma amfani da alamun fasaha don hasashen motsin farashin nan gaba. 'Yan kasuwa suna amfani da sigogi, alamu, da alamomi kamar matsakaicin motsi, ƙimar ƙarfin dangi (RSI), da Fibonacci matakan retracement don yin tsinkaya game da motsin nau'i-nau'i na kuɗi na gaba.

Dukansu bincike na asali da fasaha suna da mahimmanci don ciniki a cikin kasuwar forex. Duk da yake bincike na asali yana taimaka wa 'yan kasuwa su fahimci dalilan da ke haifar da farashin farashi, bincike na fasaha yana taimaka musu gano abubuwan da ke faruwa da kuma tsinkayar motsi na gaba. Ana ba da shawarar ga yan kasuwa suyi amfani da haɗin hanyoyin biyu don yin ƙarin yanke shawara na ciniki.

 

Dabarun ciniki

Ƙirƙirar dabarun ciniki da aka yi tunani sosai yana da mahimmanci don samun nasara a kasuwar forex. Dabarar ciniki wani tsari ne na dokoki da jagororin da dan kasuwa ke bi yayin shiga ko fita ciniki. Akwai dabarun ciniki daban-daban da suka shahara tsakanin yan kasuwa na forex, kuma yawanci suna fada cikin ɗayan nau'ikan masu zuwa:

Yanayin da ke faruwa: Wannan dabarar ta ƙunshi gano alkiblar yanayin kasuwa da sanya kasuwancin da suka dace da wannan yanayin. 'Yan kasuwa suna amfani da alamun fasaha kamar matsakaita masu motsi da ma'anar ƙarfin dangi (RSI) don gano alkiblar yanayi.

Kasuwancin Range: Wannan dabarar ta ƙunshi gano matakan tallafi da juriya na nau'in kuɗi guda biyu da sanya kasuwancin cikin wannan kewayon. Masu ciniki suna amfani da alamun fasaha irin su stochastic oscillator da matsakaicin matsakaici na gaskiya (ATR) don gano matakan goyon baya da juriya.

Breakout ciniki: Wannan dabarar ta ƙunshi gano mahimmancin tallafi da matakan juriya da sanya kasuwancin lokacin da farashin ya karye ta waɗannan matakan. 'Yan kasuwa suna amfani da alamun fasaha irin su matsakaicin matsakaitan haɗuwa (MACD) da RSI don gano matakan fashewa.

 

Gudanar da haɗari da nau'i-nau'i na kuɗi

Gudanar da haɗari wani muhimmin al'amari ne na kasuwancin forex wanda masu farawa sukan yi watsi da su. Ya ƙunshi ganowa, tantancewa, da sarrafa haɗarin nau'ikan kuɗin kasuwanci a cikin kasuwar forex. Gudanar da haɗarin da ya dace zai iya taimakawa 'yan kasuwa rage asara da haɓaka riba.

Saita asara tasha kuma ku ɗauki matakan riba: Dakatar da asara umarni ne da aka bayar na sayar da tsaro idan ya kai wani takamaiman farashi, yayin da cin riba umarni ne da aka bayar na sayar da tsaro idan ya kai matsayin riba. Saita asarar hasara da ɗaukar matakan riba yana taimakawa yan kasuwa sarrafa haɗari da kulle riba.

Yi amfani da damar da ta dace: Leverage yana ba da damar yan kasuwa su sarrafa babban matsayi tare da ƙananan adadin kuɗi. Duk da haka, yana kuma ƙara haɗarin hasara. Yana da mahimmanci a yi amfani da damar yin amfani da hikima kuma kada ku wuce gona da iri akan asusunku.

Yourona fayil ɗinku: Kada ku sanya ƙwayayenku duka a cikin kwando ɗaya. Rarraba fayil ɗin ku ta hanyar siyar da nau'i-nau'i na kuɗi daban-daban ko wasu azuzuwan kadari.

Kula da labaran kasuwa: Tattalin arziki da al'amuran siyasa na iya tasiri sosai ga nau'ikan kuɗi. Kasance da masaniya game da labaran kasuwa da daidaita dabarun kasuwancin ku daidai yana da mahimmanci.

Ci gaba da motsin zuciyarmu: Ciniki wasa ne na tunani. Yana da mahimmanci don kiyaye motsin zuciyar ku kuma kada ku bari tsoro ko kwadayi ya yanke shawarar yanke shawara na kasuwanci.

Ta hanyar aiwatar da dabarun sarrafa haɗari masu dacewa, 'yan kasuwa za su iya rage asarar su da haɓaka ribar su yayin cinikin nau'ikan kuɗi a cikin kasuwar forex.

 

Kammalawa

Karatun nau'i-nau'i na kudin yadda ya kamata shine mahimmanci don nasara a cikin kasuwar forex. Kamar yadda muka gani, fahimtar bayanin nau'in kuɗi, gami da tushe da ƙididdige kuɗaɗen kuɗi da tayin da tambayar farashi, yana da mahimmanci. Sanin abubuwa daban-daban masu tasiri nau'i-nau'i na kuɗi yana da mahimmanci don yanke shawara na ciniki. Ƙirƙirar dabarun ciniki da aka yi tunani mai kyau wanda ya ƙunshi bincike na asali da fasaha shine mabuɗin don samun nasarar kewaya kasuwar forex. Yin amfani da ingantattun dabarun sarrafa haɗari yana da mahimmanci don kiyaye jarin ku da haɓaka riba.

Alamar FXCC alama ce ta ƙasa da ƙasa wacce aka yi rajista kuma an tsara ta a cikin yankuna daban-daban kuma ta himmatu wajen ba ku mafi kyawun ƙwarewar ciniki.

Wannan gidan yanar gizon (www.fxcc.com) mallakar Central Clearing Ltd ne kuma ke sarrafa shi, Kamfanin Internationalasashen Duniya mai rijista a ƙarƙashin Dokar Kamfanoni na Duniya [CAP 222] na Jamhuriyar Vanuatu tare da Lambar Rijista 14576. Adireshin rajista na Kamfanin: Level 1 Icount House , Kumul Highway, PortVila, Vanuatu.

Central Clearing Ltd (www.fxcc.com) kamfani ne mai rijista a Nevis ƙarƙashin kamfanin No C 55272. Adireshin rajista: Suite 7, Ginin Henville, Main Street, Charlestown, Nevis.

FX Central Clearing Ltd (www.fxcc.com/eu) kamfani ne mai rijista a Cyprus tare da lambar rajista HE258741 kuma CySEC ta tsara ƙarƙashin lambar lasisi 121/10.

TAMBAYOYI DA KARANTA: Ciniki a Forex da Contracts for Difference (CFDs), waxanda suke da kayan haɓaka, suna da tsinkaye sosai kuma yana haddasa hadarin hasara. Zai yiwu a rasa dukkanin jari na farko. Saboda haka, Forex da CFDs bazai dace da duk masu zuba jari ba. Kawai zuba jari tare da kuɗi za ku iya iya rasa. Don Allah don Allah a tabbatar da cewa kuna fahimta sosai hadarin ya shafi. Nemo shawara mai zaman kanta idan ya cancanta.

Bayanin da ke wannan rukunin yanar gizon ba a ba da umarni ga mazauna ƙasashen EEA ko Amurka ba kuma ba a yi niyya don rarrabawa ga, ko amfani da shi ba, kowane mutum a kowace ƙasa ko ikon da irin wannan rarraba ko amfani zai saba wa dokar gida ko ƙa'ida. .

Copyright © 2024 FXCC. Dukkan hakkoki.