Yadda ake fara ciniki na forex

Forex ita ce kasuwa mafi girma kuma mafi yawan kasuwar hada-hadar kudi ta duniya tare da matsakaicin kuɗin yau da kullun na $6.5B. Wannan yana da ban sha'awa sosai kuma tambaya ta gaba da za a yi ita ce ta yaya zan iya samun kaso na na wannan kuɗaɗen yau da kullun a kasuwannin hada-hadar kuɗi?

Wannan shi ne inda kasuwancin forex ya shigo, wani wuri a teburin bankunan hukumomi, kudade na shinge, shinge na kasuwanci da sauransu, wanda ke ba da ƙananan shinge ga ƙananan 'yan wasa da aka sani da 'yan kasuwa masu sayarwa don shiga da kuma samun riba daga hada-hadar kudi tare da manyan 'yan wasa.

Shin kuna sha'awar ɗaukar wannan babban tekun na hada-hadar kuɗi da ke yawo a duniya kowace rana?

Idan eh? Mun samu ku da cikakken jagorar jagora kan yadda ake samun nasarar cinikin forex da riba daga mu'amalar musayar waje.

Shin ciniki daidai ne a gare ku?

Kasuwancin kasuwannin hada-hadar kudi shine kawai kasuwanci a duniya inda adadin dukiyar da za a iya fitar ba ta da iyaka! Kasuwancin Forex yana iya zama babban tushen arziki amma kamar kowane kasuwanci, kasuwancin forex shima yana zuwa da nasa ƙalubale, hawa da sauka, ƙa'idodi da ka'idoji waɗanda kowane ɗan kasuwa mai neman riba dole ne ya gani.

Idan kun fara sana'ar ku a cikin kasuwancin forex ta hanyar da ta dace, yana iya zama gogewa mai canza rayuwa, amma idan ba ku kula da horo da ƙa'idodin da suka wajaba don zama ɗan kasuwa mai fa'ida ba, hakanan yana iya zama illa. ga kudin ku.

Fara sana'a a cikin ciniki na forex yana buƙatar kyakkyawan fata, horo, haƙuri, da tunanin cewa forex ba makirci bane mai sauri. Idan kun mallaki duk waɗannan halaye a yanzu, to kun yi kyau kan hanyar ku don zama mai cin kasuwa mai nasara a cikin 'yan watanni kaɗan.

 

Ina kuke zuwa kasuwancin forex?

Domin wadanda ba hukumomi da dillalan dillalai don shiga cikin ma'amalar musayar waje tare da manyan 'yan wasa. Ba za su iya yin ciniki kai tsaye a kasuwannin banki ba amma tare da dillalan musayar musayar waje mai rijista (dillalin forex) yana aiki a matsayin tsaka-tsaki da mai ba da kuɗi ga ƴan kasuwa da masu saka hannun jari.

 

Neman dillalin forex mai kyau kuma sananne akan layi

Dole ne ku nemo amintaccen, kafaffe kuma sanannen dillalin forex tare da ingantattun bayanai na motsin farashi, babu magudi da ƙimar ciniki mai arha ko yadawa.

Duk wani dillali na forex wanda ya dace da waɗannan sharuɗɗa shine haɓakawa ga 'yan kasuwa saboda zai adana yawancin damuwa na tunani, tunani da jiki kuma a ƙarshe ya sanya 'yan kasuwa a cikin tunanin da ya dace don cin nasara.

 

Wadanne ma'auni ya kamata ku duba yayin zabar dillali mai suna don fara kasuwancin forex?

  1. Dole ne a tsara da kuma ba da lasisin Dillali daga manyan hukumomin kuɗi kamar SEC (Hukumar Tsaro da Musanya), CFTC (Hukumar Ciniki da Kasuwanci ta gaba) da FINRA (Hukumar Kula da Masana'antu ta Kuɗi.
  2. Dole ne dillali ya sami tsarin inshora akan kuɗin ku da aka ɓoye a cikin asusun su.
  3. Dole ne sabis na abokin ciniki ya zama mai sauƙi. Kuna iya kimanta sabis na abokin ciniki kafin yin rajista ta hanyar yi musu tambayoyi don ganin lokacin amsawarsu da kuma yadda suke shirye don magance matsalolin.
  4. Taswirar motsin farashin da aka nuna akan dandalin ciniki na dillali dole ne ya kasance a bayyane, ba tare da raguwa ba kuma a cikin ainihin lokacin tare da ciyarwar bayanan banki.

 

Dole ne ku ƙididdige dillalin forex kafin ku ƙaddamar da kuɗin ku don kasuwanci akan dandalin ciniki na dillalai.

 

Kuna iya yin rajista tare da babban dillali na forex kamar FXCC don cinikin forex, CFDs, karafa da ƙari da yawa. albarkatunmu na ilimi, tallafi na 24/7, da kuma samar da babban fayil iri-iri zasu taimaka muku canza makomar kuɗin ku tare da danna sauƙaƙa akan ƴan maɓalli.

 

Ƙayyade dabarun kasuwancin ku

Yana da matukar muhimmanci a tantance irin dabarun ciniki da ya dace da halin ku a matsayin mai ciniki na forex kuma ku tsaya a kai. Wannan zai tabbatar da sana'ar cinikin ku mai santsi. Dabarun ciniki na Forex sune kamar haka:

 

 

  1. Scalping

Scalping wani nau'i ne na musamman na dabarun ciniki na ɗan gajeren lokaci wanda ya ƙunshi cinikai na ɗan gajeren lokaci a cikin rana da nufin tara ƙananan riba (ƙananan pips) zuwa babban riba.

An san Scalping shine hanya mafi sauri don cin riba daga kasuwar forex kuma yana buƙatar fahimta ta musamman game da motsin farashi a cikin ƙananan firam ɗin lokaci (15 - 1 Minti ginshiƙi) da biyun da aka yi ciniki.

 

  1. Kasuwancin Rana

Kasuwancin rana shine mafi yawan ciniki kuma mafi ingantaccen dabarun ciniki. Ya ƙunshi saye da siyar da kayan aikin kuɗi a cikin wannan ranar ciniki ta yadda za a rufe duk mukamai kafin ayyukan ciniki na gobe don guje wa haɗarin da ba za a iya sarrafa su ba da kuma gibin farashin da ka iya faruwa.

 

  1. Ciniki ciniki

Wannan ya haɗa da cin gajiyar farashin farashi ta hanyar riƙe ciniki na kwanaki biyu, wanda aka fallasa ga haɗarin dare da ƙarshen mako. Domin ana gudanar da cinikin na tsawon makonni, dole ne a goyi bayansa ta hanyar bincike na asali.

 

  1. Matsayi ciniki

Wannan tsari ne na dogon lokaci yana biye da dabarun kama da ciniki na lilo amma yawanci ana gudanar da shi na makonni da watakila watanni masu buƙatar haƙuri da horo. Dole ne mai siyar da matsayi ya kasance yana da masaniyar faɗaɗa farashin da sake dawowa don sanin lokacin da zai fita daga ɓangaren ribarsa da kuma yadda za a gudanar da haɗari ta amfani da asarar tasha ko tasha.

 

Amfani da manyan nau'ikan bincike guda biyu

Dabarun da aka ambata a sama sun ƙunshi wani nau'i na bincike. Ainihin, manyan nau'ikan bincike guda biyu an san su - nazarin fasaha da bincike na asali.

 

  • fasaha analysis: nazarin motsi na farashi na tarihi, fitilu da tsarin farashi na takamaiman kayan aikin kuɗi. Hakanan ya ƙunshi amfani da alamomi don nazarin motsin farashin da ya gabata da kuma hasashen motsin farashin nan gaba.

 

Binciken fasaha akan motsin farashin EurUsd ta amfani da matsakaita masu motsi da layukan yanayi.

 

  • Nazarin asali: yana nufin yin nazarin ainihin direbobin kimar kuɗin kuɗaɗe don haka ba da damar masu halartar forex su sami damar yin shawarwarin ciniki da aka sani.

 

Sharuɗɗan ciniki na Forex da ƙa'idodi

Fara kasuwancin forex abu ne mai sauƙi da zarar kuna da dandalin ciniki amma tare da sauƙi lokacin da kuka saba da ilimin kasuwa mai yawa, sharuɗɗan ciniki da ƙa'idodi.

 

  1. Biyu Currency: shine zance na dangi na ƙimar kuɗin kuɗin da aka sani da ƙimar ƙima akan ɗayan da aka sani da kudin tushe.

 

  1. CFD: yana nufin Yarjejeniya Don Bambancewa waɗanda samfuran asali ne waɗanda ke baiwa yan kasuwa damar yin hasashe akan kadarorin kuɗi kamar hannun jari, forex, da shaidu ba tare da sun mallaki kadar da aka yi ciniki ba.

Ciniki CFD yana nufin kun yarda don musanya bambancin farashin kadari daga wurin da kwangilar ke buɗewa zuwa lokacin da aka rufe ta.

 

  1. Kuɗin kayayyaki: Waɗannan kuɗaɗe ne waɗanda samfuran kayayyaki ke shafa kai tsaye saboda dogaro mai yawa akan fitar da albarkatun su don samun kudin shiga.

Kudade kamar Dalar Australiya, Dalar New Zealand, da Dalar Kanada.

 

  1. Yada: Wannan shine bambanci tsakanin farashin farashi (farashin siyarwa) da farashin tambaya (farashin sayan) kayan aikin kuɗi.

 

  1. Matsayi mai tsayi / gajere: Matsayi mai tsayi kawai yana nufin cinikin siyayya tare da tsammanin cewa motsin farashin zai haɓaka mafi girma kuma akasin haka wani ɗan gajeren matsayi yana nufin cinikin tallace-tallace tare da tsammanin cewa farashin farashin kadari na kudi zai ragu.

 

  1. Pip: Pip a takaice yana nufin "maki cikin kashi". Yana wakiltar mafi ƙarancin canji a cikin kuɗin musanya biyu. Riba ko asara lokacin ciniki yawanci ana ƙididdige shi a cikin Pips.

 

  1. Leverage: Kasuwancin forex na dillali yana amfani da damar da dillali ya samar, don aiwatar da odar kasuwa da buɗe wuraren kasuwanci waɗanda ma'auni na asusun ajiya yawanci ba zai iya ba don haɓaka riba.

 

  1. Darajar musayar kuɗi: Ƙididdigar da ake iya musayar kuɗin wata ƙasa (kuɗin ƙididdiga) zuwa ɗayan (base currency).

Misali, idan farashin musayar GBP/JPY ya kasance 3.500, zai kashe Yen 3.50 don siyan 1 GBP.

 

  1. Hatsari/Rashin sakamako: Asarar da aka rigaya ta bayyana zuwa riba mai niyya don wani ciniki. Mafi yawan haɗarin haɗari-zuwa lada shine 1: 3 ma'ana cewa mai ciniki yana shirye ya yi kasada $ 1 don yin $ 3.

 

  1. Gudanar da haɗari: Kasuwancin Forex yana haifar da ɗaukar haɗarin kuɗi mai yawa. Don haka gudanar da haɗari shine ɗayan mahimman ƙwarewa a cikin kasuwancin forex wanda ya haɗa da ganowa, nazari, ragewa da rage haɗari.

 

Bude asusun ciniki.

Bayan yanke shawara akan dillalin forex na zaɓin ku, nau'in nazarin kasuwa da dabarun ciniki. Kuna da kyau ku je don buɗe asusu da kasuwanci.

Da farko, dole ne ka yi rajistar asusu tare da dillalan forex da ka zaɓa ta hanyar cike duk bayanan da ake buƙata daidai.

A matsayin mafari forex ciniki wanda ke farawa daga. Yana da kyawawa don buɗe asusun ciniki na demo da aiwatar da dabarun ciniki daban-daban ba tare da haɗarin kuɗi ba, samun isasshen ƙwarewa kuma a ƙarshe ku kasance masu fa'ida koyaushe don aƙalla watanni 3 kafin yin ƙarfin gwiwa don yin kasuwanci na ainihin asusu.

Zazzagewa kuma shigar da tashar ciniki ta dillali cikin kowane ɗayan na'urorin ku, shiga cikin asusun kasuwancin ku kuma fara ciniki!

Nawa nake ba da kuɗin asusuna?

Lokacin da kuke shirye don buɗe asusun ciniki kai tsaye, ƙila ku yi sha'awar yawan kuɗin da kuke buƙata don tara asusun. Ko, watakila kun damu da farawa da ƙaramin kuɗi.

Dillalai suna ba da nau'ikan asusu daban-daban don dacewa da bambance-bambancen ƙarfin kuɗin abokan cinikinsu. Don haka, zaku iya fara ciniki na forex ba tare da ƙulla kuɗin ku da yawa ba kuma kuna buƙatar kasuwanci fiye da yadda kuke iya.

Ƙimar da dillalai ke bayarwa yana ba da damar daidaiton asusun forex don yin ciniki da manyan mukamai wanda zai iya haifar da riba mai yawa ko asara.

 

Sa'a mai kyau da Kasuwanci mai kyau!

 

Danna maɓallin da ke ƙasa don Zazzage mu "Yadda za a fara ciniki na forex" Jagora a cikin PDF

Alamar FXCC alama ce ta ƙasa da ƙasa wacce aka yi rajista kuma an tsara ta a cikin yankuna daban-daban kuma ta himmatu wajen ba ku mafi kyawun ƙwarewar ciniki.

Wannan gidan yanar gizon (www.fxcc.com) mallakar Central Clearing Ltd ne kuma ke sarrafa shi, Kamfanin Internationalasashen Duniya mai rijista a ƙarƙashin Dokar Kamfanoni na Duniya [CAP 222] na Jamhuriyar Vanuatu tare da Lambar Rijista 14576. Adireshin rajista na Kamfanin: Level 1 Icount House , Kumul Highway, PortVila, Vanuatu.

Central Clearing Ltd (www.fxcc.com) kamfani ne mai rijista a Nevis ƙarƙashin kamfanin No C 55272. Adireshin rajista: Suite 7, Ginin Henville, Main Street, Charlestown, Nevis.

FX Central Clearing Ltd (www.fxcc.com/eu) kamfani ne mai rijista a Cyprus tare da lambar rajista HE258741 kuma CySEC ta tsara ƙarƙashin lambar lasisi 121/10.

TAMBAYOYI DA KARANTA: Ciniki a Forex da Contracts for Difference (CFDs), waxanda suke da kayan haɓaka, suna da tsinkaye sosai kuma yana haddasa hadarin hasara. Zai yiwu a rasa dukkanin jari na farko. Saboda haka, Forex da CFDs bazai dace da duk masu zuba jari ba. Kawai zuba jari tare da kuɗi za ku iya iya rasa. Don Allah don Allah a tabbatar da cewa kuna fahimta sosai hadarin ya shafi. Nemo shawara mai zaman kanta idan ya cancanta.

Bayanin da ke wannan rukunin yanar gizon ba a ba da umarni ga mazauna ƙasashen EEA ko Amurka ba kuma ba a yi niyya don rarrabawa ga, ko amfani da shi ba, kowane mutum a kowace ƙasa ko ikon da irin wannan rarraba ko amfani zai saba wa dokar gida ko ƙa'ida. .

Copyright © 2024 FXCC. Dukkan hakkoki.