Menene alamun forex

Gano damar kasuwanci mai riba da aiwatar da ayyukan da suka dace a lokacin da ya dace shine aiki mafi ban tsoro da ke addabar 'yan kasuwa da yawa, galibi masu farawa. Kalubale irin wannan sun haifar da samar da siginar ciniki na forex. Sigina na Forex ra'ayoyin kasuwanci ne da shawarwari daga ƙwararrun manazarta kuɗi, ƙwararrun 'yan kasuwa, ƙungiyoyin ciniki, software na ciniki da masu nuni. Siginar ta ƙunshi takamaiman shigarwa da tsare-tsaren fita (cikin sharuddan lambobi ko matakan farashi) akan nau'in forex ko kayan ciniki.

Ba tare da la'akari da matakin da ƙwarewar ɗan kasuwa ba, ana iya amfani da siginar forex azaman babbar dama don haɓaka ayyukan ciniki da haɓaka ko haɓaka ƙwarewar ciniki da ci gaba da fa'ida a cikin kasuwancin forex don haka ba da lada ga mai ciniki tare da babban dawowa da ƙaramin ƙoƙari. 

Duk da yake kuna da kyakkyawar fahimtar dabarun ciniki daban-daban, siginar forex suna ba da haske na ainihin lokaci game da jagorancin farashin farashi daga hangen nesa na masu samar da sigina. Wannan wata fa’ida ce ga ‘yan kasuwan musammam mafari da ’yan kasuwa wadanda har yanzu suna koyo game da kasuwar forex kuma suna fafutukar yin ciniki da riba, suna samun kudi daga kasuwannin forex da kuma takaita karatunsu.

 

Abin da ke haifar da siginar ciniki na forex

Idan kun kasance sababbi ga ciniki, siginar forex na iya zama da wahala a fahimta a farkon saboda ƴan layin bayanai waɗanda dole ne a lissafta su daidai a cikin dandalin kasuwancin ku amma a zahiri suna da sauƙi kuma gajere. Alamomin yawanci suna farawa ne da zayyana kadara ko nau'i-nau'i na kuɗi tare da nunin 'Saya' ko 'Siyar' da sauran bayanan farashi da bayanai.

Siginar ciniki na forex, ko dai aiwatar da kasuwa kai tsaye, oda tasha ko odar iyaka bai cika ba idan bai ƙunshi waɗannan abubuwa ba.

 

  1. Farashin Shiga: Hakanan aka sani da farashin yajin aiki. Madaidaicin matakin farashi ne daga inda ake tsammanin motsin farashi na forex biyu zuwa Rally (akan saitin kasuwanci mai tsayi) ko ƙi (akan gajeriyar saitin ciniki).

 

  1. Dakatar da Asara(SL): Idan alamar kasuwanci ba ta da riba ko kuma ba ta tafi kamar yadda aka tsara ba. Wannan shi ne matsakaicin ƙayyadadden haɗari ko adadin pips wanda mai ciniki dole ne ya yi tsammanin rasa daga saitin ciniki.

 

  1. Riba (TP): Wannan shine girman yawan motsin farashin da ake tsammanin zai taru ko raguwa. Maƙasudin 'ɗaukar riba' don 'dakatar da asarar' yawanci shine 3 zuwa 1. Misali, idan siginar ciniki yana da matakin riba na pips 30, to, asarar tasha mai kyau na siginar ciniki dole ne ya zama pips 10.

 

  1. Bugu da kari, kashi-kashi na ficewa da matakan tsayawa (TS) matakan farashi suna da matukar muhimmanci bayanai na siginar ciniki amma na zaɓi ne kuma ba kasafai ake bayarwa ba.

 

Ta yaya ake samar da siginar ciniki na forex?

Mutane na iya samar da siginar ciniki na Forex da hannu, galibi ƙwararrun manazarta. Suna gano yuwuwar saitin kasuwanci da ra'ayoyin kasuwanci kuma suna hasashen mafi yuwuwar alkiblar motsin farashi ta hanyar haɗa bincike na fasaha, alamomi da mahimman bayanai.

Wata hanyar da ake samar da siginar ciniki na forex ita ce ta atomatik ta amfani da software da aka tsara tare da algorithms waɗanda ke yin nazari da gano maimaita maimaitawa a cikin motsin farashin kadari ko biyu na forex. Ana amfani da waɗannan maimaita tsarin motsin farashi don hasashen makomar motsin farashi sannan ana haifar da tsinkaya azaman siginar kasuwanci.

 

 

Fsiginar ciniki na orex da kwafin ciniki

Gabatar da cinikin kwafin zuwa masana'antar ciniki ta forex ya zo da amfani azaman haɓaka siginar ciniki na forex tare da ci-gaba da fasahar zamani waɗanda ke ba da garantin madubi ta atomatik na matsayin ciniki tare da ɗan ƙaramin ko babu buƙatar sa hannun ɗan adam. 

Ɗauka, alal misali, siginar ciniki na forex da aka aika ga 'yan kasuwa daban-daban, shigarwa ko yajin farashin siginar ciniki zai bambanta tsakanin 'yan kasuwa daban-daban saboda ba za a lissafta siginar a cikin dandalin kasuwancin su a lokaci guda ba. Don haka farashin yajin aikin nasu, musamman daga kisa kai tsaye, zai bambanta daban.

Tare da zuwan cinikin kwafin, ayyukan ciniki za su iya zama ta atomatik daga asusun kasuwanci na ƙwararru (zai fi dacewa tare da tarihin ciniki mai yawa na riba da daidaito) zuwa cikin asusun ciniki ɗaya ko da yawa don masu sauran asusun su sami riba daga hannun jari. ginshiƙi da app na ciniki tare da ɗan ko babu ilimin ciniki.

 

Yaya wannan yake aiki?

A mafi yawan kwafin dandamali na ciniki, kuna da zaɓi don zaɓar takamaiman asusun ciniki na forex da kuka fi so ku yi madubi. An ba ku ma'aunin aikin maɓalli waɗanda za a iya amfani da su don kimanta masu samar da sigina. Sun haɗa da ROI na yau da kullun, ROI na wata-wata, adadin umarni da aka rufe, adadin cinikai masu riba, mafi kyawun cinikai, ƙarancin saka hannun jari da sauransu.

Kwafi ciniki kuma yana da fasaloli waɗanda ke ba masu kwafin ciniki damar zaɓar salon ciniki wanda ya yi daidai da juriyar haɗarinsu kuma yayi daidai da manufofin kasuwancin su. A zahiri, ƙyale 'yan kasuwa su canza girman matsayi na kasuwanci tare da riba da kuma dakatar da asarar da ta haɗa.

 

Shin zan yi amfani da siginar Forex a cikin ciniki?

Wannan shawarar ta fi rinjaye ta burin kasuwancin ku da burin ku. Alamun ciniki sun zo tare da haɗarin samun yanke shawarar cinikin ku ta wani ɓangare na uku, yayin da kuke da cikakken alhakin sakamakon su. A sakamakon haka, idan kun ci nasara a ciniki, za ku sami cikakkiyar ribar; duk da haka, idan kun rasa kasuwanci, kuna shan wahala gaba ɗaya asara.

 

A ina kuke samun siginar forex da kwafin siginar ciniki

Ana iya ba da siginar forex ga kowane mai sauraron yan kasuwa ta kowa a cikin al'ummar kasuwancin forex ko al'ummar metaquote. A wasu kalmomi, ƙwararrun ƙwararru kuma za su iya bayar da sigina. Kasancewar haka lamarin, ba kowane siginar forex ba ne ke da sahihanci a bayanta kuma ya kamata a bincika da kyau ko a yi la'akari da shi.

Ana iya haɗa masu samar da sigina zuwa cikin waɗannan masu zuwa: Sigina na ƙwararrun yan kasuwa, masu nuna alama, masu alaƙa da masu zamba.

  1. Masu sana'a masu sana'a sun dogara da abin lura. Za su iya zama masu ba da shawara na forex, masu nazarin kasuwannin kuɗi, masu nazarin fasaha da dai sauransu Suna aika bincike da tsinkaya na nau'i-nau'i na forex daban-daban.

 

  1. Ƙungiyoyin dillalai na forex. Suna buga sigina don ƙarfafa 'yan kasuwa don buɗe asusun dillanci mai alaƙa, wanda don haka za su karɓi hukumar kasuwanci ta kasuwancin ku.

 

  1. Masu zamba da zamba. Ƙoƙarin yin amfani da ku ta wata hanya don samun kuɗin ku da wadata kansu. Suna iya nufin adiresoshin imel kawai, waɗanda suke siyarwa azaman bayanai ga wani ɓangare na uku.

 

  1. Nuni da softwares. Wannan sigina da tsinkayar motsin farashi ana haifar da su ta atomatik ta algorithms kuma ana aika wa yan kasuwa a ainihin lokacin.

 

  1. Kasuwancin zamantakewa. 'yan kasuwa za su iya aiwatar da dabarun ciniki na zamantakewar da aka yi amfani da su duka biyu kuma, biyu daga cikin mafi kyawun dandamali na kasuwanci wanda ke alfahari da mafi yawan al'ummomin 'yan kasuwa a duniya.

 

Ta yaya zan iya samun siginar forex kyauta?

Yawancin masu samar da sigina na forex suna cajin ayyukan su. Wasu na iya ba da gwaji kyauta na ɗan lokaci dangane da tsarin biyan kuɗi na masu samar da siginar.

Wataƙila za ku sami sakamako da yawa lokacin neman siginar forex kyauta, amma abin takaici yawancin sakamakon da za ku samu ba abin dogaro bane. Matsalar sigina kyauta ita ce sau da yawa suna fitowa daga tushe masu tambaya. Idan ya zo ga ayyuka masu mahimmanci kamar siginar forex, akwai ƙananan sigina masu kyau waɗanda ke can kyauta. Muddin yana da darajar ciniki akan, masu samar da siginar sun san yana da darajar biyan kuɗi.

 

Yadda ake tabbatar da samun mafi yawan siginar ciniki na forex

Don tabbatar da cewa zaku iya amfana da haɓaka damar siginar forex don Allah a kiyaye waɗannan abubuwan:

 

  1. Nemo dillalin da ya dace

Dole ne ku nemo dillali da aka tsara tare da ingantaccen dandamali wanda ke fasalta sauƙi, santsi da walƙiya na kasuwancin forex.

 

  1. Zaɓi mai bada sigina da ya dace

Kamar yadda muka tattauna a sama "inda za a sami siginar forex da siginar kwafi". Nemo mai ba da sigina mai kyau na kowane ɗayan wannan rukunin masu samarwa na iya zama ƙalubale sosai. Kyakkyawan mai ba da sigina dole ne ya kasance yana da ƙima na tarihi na 50% zuwa sama na tsawon aƙalla watanni 6.

 

  1. Gwajin baya da gwajin gaba

Tabbatar cewa zaku iya tantance aikin ciniki na mai bada sigina kafin ƙaddamar da kuɗin ku zuwa siginar su. Akwai masu samarwa waɗanda ke ba da lokacin gwaji, wanda ke tabbatar da cewa za ku ci gaba kawai idan kun gamsu da sabis ɗin. Dabarun da aka sarrafa na baya-baya za su ba ku damar ganin yadda software ɗin za ta yi a ƙarƙashin yanayin kasuwa daban-daban. Ana kuma ba da shawarar asusun demo kafin saka hannun jari na gaske a cikin mai ba da sigina.

 

  1. Gyarawa da Gyara

Asusun kasuwancin ku bazai dace da manufofin saka hannun jari na mai bada sigina ba, wanda hakan na iya nufin cewa asusun kasuwancin ku bai dace da siginonin da aka bayar ba. Zulutrade, alal misali, yana ba da babban damar gyare-gyare ta yadda burin kasuwancin ku da burinku su daidaita tare da mai ba da siginar da ke da fa'ida a gare ku.

 

Alamomin ciniki suna da amfani kawai idan an isar da su a kan lokaci a cikin kasuwa cikin sauri da ƙarfi kamar forex saboda siginonin da suka makara na iya sa ɗan kasuwa mara riba. Ana aika siginar ciniki ga yan kasuwa ta imel, SMS ko sanarwar turawa a cikin ainihin lokaci don tabbatar da dacewa. Baya ga karɓar siginar su na forex kai tsaye akan dandamalin kasuwancin su, yan kasuwa kuma na iya shigar da ƙara dandamali.

 

Danna maɓallin da ke ƙasa don Zazzage mu "Mene ne siginar forex" Jagora a cikin PDF

Alamar FXCC alama ce ta ƙasa da ƙasa wacce aka yi rajista kuma an tsara ta a cikin yankuna daban-daban kuma ta himmatu wajen ba ku mafi kyawun ƙwarewar ciniki.

Wannan gidan yanar gizon (www.fxcc.com) mallakar Central Clearing Ltd ne kuma ke sarrafa shi, Kamfanin Internationalasashen Duniya mai rijista a ƙarƙashin Dokar Kamfanoni na Duniya [CAP 222] na Jamhuriyar Vanuatu tare da Lambar Rijista 14576. Adireshin rajista na Kamfanin: Level 1 Icount House , Kumul Highway, PortVila, Vanuatu.

Central Clearing Ltd (www.fxcc.com) kamfani ne mai rijista a Nevis ƙarƙashin kamfanin No C 55272. Adireshin rajista: Suite 7, Ginin Henville, Main Street, Charlestown, Nevis.

FX Central Clearing Ltd (www.fxcc.com/eu) kamfani ne mai rijista a Cyprus tare da lambar rajista HE258741 kuma CySEC ta tsara ƙarƙashin lambar lasisi 121/10.

TAMBAYOYI DA KARANTA: Ciniki a Forex da Contracts for Difference (CFDs), waxanda suke da kayan haɓaka, suna da tsinkaye sosai kuma yana haddasa hadarin hasara. Zai yiwu a rasa dukkanin jari na farko. Saboda haka, Forex da CFDs bazai dace da duk masu zuba jari ba. Kawai zuba jari tare da kuɗi za ku iya iya rasa. Don Allah don Allah a tabbatar da cewa kuna fahimta sosai hadarin ya shafi. Nemo shawara mai zaman kanta idan ya cancanta.

Bayanin da ke wannan rukunin yanar gizon ba a ba da umarni ga mazauna ƙasashen EEA ko Amurka ba kuma ba a yi niyya don rarrabawa ga, ko amfani da shi ba, kowane mutum a kowace ƙasa ko ikon da irin wannan rarraba ko amfani zai saba wa dokar gida ko ƙa'ida. .

Copyright © 2024 FXCC. Dukkan hakkoki.