Menene bincike na asali a cikin forex?

Binciken asali na Forex

Binciken asali yana kallon kasuwar forex ta hanyar nazarin ƙarfin tattalin arziki, zamantakewa, da siyasa waɗanda ke shafar farashin kuɗin duniya.

Bincike na asali yana da mahimmanci ga 'yan kasuwa na forex kamar yadda abubuwan da aka ambata a sama za su yi tasiri sosai ga farashin kowane nau'in kuɗi.

Anan zamu tattauna yadda ake amfani da mahimmin bincike don yin yanke shawara na ciniki na FX.

Hakanan zamu rufe ƙimar kalandar tattalin arziƙin ku, yadda ake tsara makon kasuwancin ku dangane da abubuwan da ke tafe, hada bincike na asali da fasaha da ƙari.

Mene ne muhimmin bincike?

Bincike na asali a cikin forex shine kimiyyar da kuke amfani da ita don auna yanayin kasuwa ta hanyar karanta sabbin rahotannin tattalin arziki da fitowar bayanai.

Kalanda na tattalin arziki wanda dillalin ku ke ba ku kyauta shine tafi-da-kai don yin nazari na asali.

Kalanda zai lissafa abubuwan da ke faruwa a cikin kwanaki da makonni masu zuwa. Za ta lissafa wallafe -wallafe kamar yanke shawara na riba, rahoton hauhawar farashin kaya, rashin aikin yi da rahotannin aiki, karancin tunanin masana’antu da adadi na shigowa da fitarwa.

Ba cikakken lissafi ba; muna haskaka wasu mahimman abubuwan sakewa da kuke buƙatar kallo don yin ingantattun yanke shawara na ciniki na FX.

Ta yaya zaku iya amfani da mahimmin bincike akan kasuwancin ku na forex?

An jera abubuwan da aka lissafa akan kalandar tattalin arziƙin ku azaman ƙananan, matsakaici da manyan abubuwan tasiri. Matsayi mafi girma ya fi shafar kasuwar forex yayin da aka buga bayanin.

Bari mu mai da hankali kan misalai biyu masu tasiri a cikin wannan sashin don taimaka muku fahimtar yadda ake sanya mahimmin bincike yin aiki. Za mu duba shawarar ƙimar riba da rahotannin hauhawar farashin kayayyaki.

  • Shawarar ƙimar sha'awa

Babban bankunan yawanci suna haduwa sau ɗaya a wata don saita ƙimar ribar tattalin arzikin ƙasarsu. Abin ban mamaki, membobin kwamitin daidaita darajar bankin za su yi amfani da yawancin mahimman bayanan da ku ma kuke da su don yanke shawara.

Za a jera sanarwar ƙimar riba mai zuwa a matsayin babban tasiri akan kalandar tattalin arzikin ku. Bankuna da yawa za su ci gaba da ba da jagorar gaba kan ƙimar don ba masu saka jari da 'yan kasuwa sanarwar da yawa cewa kowane canji yana gabatowa. Suna yin hakan don hana kowane girgiza kuma don taimakawa daidaita duk wani canjin farashin kwatsam.

Idan Tarayyar Tarayyar Amurka ta ba da sanarwar babu canji ga mahimman kudaden ribar, to darajar kuɗin kuɗin kamar EUR/USD, USD/JPY da GBP/USD za su kasance cikin tsaka mai wuya sai dai idan kasuwanni suna tsammanin canji.

Idan akwai raguwar da ba a zata ko hauhawa a cikin ribar riba, waɗannan ƙimar biyun kuɗi za su canza. Canjin zai zama mafi tsauri dangane da yadda ake daidaita ƙimar.

Sanarwar da aka kafa na bayar da kudin ruwa wani bangare ne na ayyukan babban bankin. Har ila yau, ‘yan kasuwa sun binciki rubutun da ke tare a cikin sigar sanarwa da ke bayyana dalilan da suka sa bankin ya yanke shawara.

Bankin zai kuma gudanar da taron manema labarai ko dai a lokaci guda ko jim kadan bayan sanarwar yanke shawarar ribar don yin tambayoyi da tabbatar da dalilan su.

Nau'in kuɗin na iya tashi ko faduwa da ƙarfi lokacin da aka buga sanarwar manema labarai, ko yayin da bankin ke gudanar da taron sa, yayin da 'yan kasuwa da masu saka hannun jari za su karɓi bayanan rayuwa don tallafawa shawarar. Nau'i -nau'i na kuɗi na iya ƙaruwa sosai yayin watsa shirye -shiryen kwamitin idan aka kwatanta da ainihin hukuncin da aka yanke.

Idan ƙimar riba ta hauhawa ko Fed ya ba da maganganun hawkish, farashin USD zai ƙaru da takwarorinsa. Sabanin haka ne idan ribar ta sauka.

Wannan tashin ko faduwar yana da alaƙa da tunanin 'yan kasuwa. Suna iya siyan dalar Amurka idan farashin riba ya tashi saboda za su sami mafi ƙima fiye da kasancewa a cikin shaidu na dogon lokaci. Hakanan suna iya gajarta kasuwannin Amurka saboda ribar kamfanoni za su faɗi idan sun biya ƙarin riba akan basussukan su.

  • Rahoton hauhawar farashin kaya

Duk mun dandana tasirin hauhawar farashin kaya; muna ganinsa a farashin kaya da aiyukan da muke saya. Kudin kuzarin ku na iya hauhawa a gida, kuna iya biyan kuɗi da yawa a famfo don sanya mai a cikin motar ku, kuma farashin manyan abinci kamar 'ya'yan itace da kayan lambu na iya hauhawa a babban kanti. Amma me ya sa hauhawar farashin kaya ya hauhawa, yana haifar da hauhawar farashin?

Yawan kudin ruwa da muka ambata a baya zai shafi hauhawar farashin kaya; idan masu samarwa da masu siyar da kaya sun biya ƙarin bashin da suke bi, za su iya ƙara farashin don tabbatar da ribar ribar su ta kasance iri ɗaya.

Hakanan, dole ne mu sanya ido kan hauhawar farashin kayayyaki lokacin da muke nazarin hauhawar farashin kaya. Babu tsarin masana'antu ko masana'anta wanda bai ƙunshi mai ko abubuwan da aka samo su ba. Idan farashin mai ya ƙaru a kasuwanni, to duk samfuran da aka ƙera na iya ƙaruwa cikin farashi.

A ce hauhawar farashin kaya ya zama abin damuwa ga babban banki; za su iya ƙara yawan ribar da ake samu don sanyaya tattalin arziƙi, sannan mutane za su karɓi rance kaɗan kuma su ci kaɗan.

Rahoton hauhawar farashin kayayyaki na iya nuna ci gaban matsin lamba, sannan babban bankin ko gwamnati sannan ta fito da maganganu. A wannan yanayin, 'yan kasuwa na iya ba da kudin saboda suna tunanin hauhawar hauhawar riba ta kusa.

Misali, idan hauhawar hauhawar hauhawa da sauri a cikin Amurka, Tarayyar Tarayya na iya haɓaka yawan ribar kanun labarai. Masu saka hannun jari na iya bayar da dala a kan takwarorinsu, sauran masu saka hannun jari na iya jujjuya kudaden da ba su da riba zuwa mafi girman yawan dalar Amurka. Hakanan kasuwannin hannayen jari a Amurka na iya faduwa yayin da masu saka jari ke neman mafaka ta USD da wataƙila karafa masu daraja.

Muhimmancin kalandar tattalin arzikin ku lokacin da kuke kasuwanci forex

Idan kai ɗan kasuwa ne wanda ke fifita bincike na asali, to kalandar tattalin arziƙin ku shine mafi mahimmancin kayan aiki a cikin akwatin ku.

Kuna iya daidaita shi don dacewa da fifikon kasuwancin ku. Misali, idan kuna kasuwanci kawai nau'i -nau'i na USD, zaku iya amfani da matattara don biyan wannan. Kuna iya saita kalandarku don faɗakar da ku game da sanarwar yayin zaman London da Turai kawai kuma amfani da ƙarin matattara don cire abubuwan kalanda masu tasiri daga ciyarwa.

Ba ƙari ba ne don bayyana cewa motsi a cikin kasuwar forex gaba ɗaya ya dogara ne akan ƙananan abubuwan da ke faruwa na tattalin arziki, wanda sannan ke canza tunanin wani takamaiman kuɗi da nau'in sa.

Za mu tattauna alaƙar da ke tsakanin bincike na asali da na fasaha daga baya, amma ƙimar USD/JPY ba ta canzawa saboda 'yan lalatattu ko a kwance suna ƙetare. Farashin yana daidaitawa saboda canje -canje a cikin mahimman abubuwan da suka shafi kuɗi.

Yadda ake fassara sakin tattalin arziki

Yayin da kuke ci gaba a cikin kasuwancin ku na FX, babu makawa za ku zama ƙwararre mai nazarin lokaci-lokaci da masanin tattalin arziki. Za ku ji GDP, rashin aikin yi, hauhawar farashin kayayyaki da labarai na riba, kuma kunnuwanku za su tsinke.

Yadda kuke fassara wannan labari yana da mahimmanci ga nasarar ku a matsayin ɗan kasuwa, kuma fassarar ta ƙunshi kawai wasu ginshiƙan tushe da fahimta don sanya ilimin ku aiki.

Bari mu lissafa wasu fitattun labarai masu tasiri masu mahimmanci waɗanda aka jera akan kalandar tattalin arzikin ku kuma ba da shawarar yadda suke shafar kasuwanni lokacin watsawa.

  • Ƙididdigar bankin tsakiya

Babban Bankin (CB) yana haɓaka ƙimar; kudin ya tashi sama da takwarorinsa. Babban darajar CB; kudin ya fadi da daraja. Idan CB kuma ya shiga cikin QE, ƙarin kuɗi za su zagaya, suna rage roƙon kuɗin da ƙimar kuɗin.

  • Rahoton aikin yi

A ranar Juma'ar farko ta kowane wata, BLS tana buga rahoton ayyukan NFP a cikin Amurka. Idan wannan adadi yana da ƙarfi, to yana iya zama tabbatacce ga duka kasuwannin adalci da ƙimar dalar Amurka. Sabanin haka, rahotannin ayyuka masu wahala na iya zama cutarwa ga kasuwannin kuɗi.

  • Rahoton GDP

Babban kayan cikin gida yana auna jimlar jujjuyawar duk kayayyaki da ayyuka na wata ƙasa. Idan adadi ya haura, ana ɗaukar sa a matsayin abin tsoro ga tattalin arziƙi saboda yana ƙaruwa. Hanyoyin kwangila na iya yin illa ga kuɗin waje da kasuwannin kuɗin cikin gida.

  • Rahoton PMI

Rahoton manajan siyan littattafai ne masu mahimmanci. Manazarta suna kallon su a matsayin jagora, ba masu jinkiri ba. Kowace wata, ana tambayar Firayim Minista don ma'aunin su da ra'ayoyin su game da yadda masana'antar su da sashin su ke aiki.

Lokacin da kuke tunani, wannan yana da cikakkiyar ma'ana. Idan Firayim Ministocin sun sayi ƙarin, sanya ƙarin umarni, kuma suna da kyakkyawan hangen nesa game da makomar ɗan gajeren lokaci na masana'antun su da sassan su, to ba za mu iya samun kyakkyawar fahimta kan alkiblar tattalin arziki ba.

Bambance -bambance tsakanin bincike na fasaha da na asali

Nazarin fasaha wata hanya ce ta bincika da hango ƙimar motsi a kasuwannin kuɗi ta amfani da sigogin farashin tarihi da ƙididdigar kasuwa.

Manufar ita ce idan dan kasuwa zai iya gano tsarin kasuwar da ta gabata, za su iya samar da ingantaccen hasashen dabarun farashin farashi nan gaba.

Binciken asali yana mai da hankali kan ƙimar ainihin kadari; abubuwan waje da ƙima duka biyun ana la'akari da su. Idan aka kwatanta, nazarin fasaha ya dogara ne kawai akan jadawalin farashin saka hannun jari ko tsaro.

Binciken fasaha ya dogara ne akan gano alamu akan ginshiƙi don hango ƙungiyoyin gaba.

Yawancin ƙwararrun manazarta forex da 'yan kasuwa za su yi hamayya cewa yin amfani da haɗin fasaha, kuma bincike na asali zai haifar da yanke shawara mai ma'ana.

Ko da kun kasance mafi ƙwaƙƙwaran manazarta kuma ɗan kasuwa wanda ke fifita mahimmin bincike fiye da komai, ba za ku iya yin watsi da yanayin fasaha ba.

Ta yaya za ku haɗa bincike na asali da fasaha?

Bari mu yi tunanin rahoto ga Burtaniya ya fito yana bayyana cewa hauhawar farashin kayayyaki ya kai 5%. 'Yan kasuwar FX suna ba da GBP a kan takwarorinta. Misali, GBP/USD yana haɓaka har zuwa 1.3800.

Amma yawancin 'yan kasuwa da masu saka hannun jari na dogon lokaci suna kallon matakin fasaha na 1.4000 azaman abin rikewa da lambar zagaye kuma sun kammala cewa farashin na iya fuskantar ƙin yarda a wancan matakin. Suna sanya umarni na siyarwa a wannan matakin farashin mai mahimmanci. A zahirin gaskiya, ana iya samun umarni da yawa na siye da siye a kusa da wannan rikon.

Don haka, kamar yadda kuke gani daga misalin, ba za ku taɓa yin watsi da nazarin fasaha ba, har ma a matakin asali. Hakanan akwai matsakaicin motsi wanda yawancin 'yan kasuwa za su yi amfani da su, koda kuwa ba su da magoya bayan rikitar da jadawalin su tare da alamomi. MA da 50 da 200 da aka ƙulla a kan tsarin lokaci na yau da kullun sune hanyoyin da aka ɗaukaka lokaci don cirewa idan kasuwa ta kasance mai ɗaukar nauyi.

Kuna shirye don sanya ƙwararrun ƙwararrun ku suyi aiki? To me yasa ba danna ba nan don bude asusu.

 

Danna maɓallin da ke ƙasa don Zazzage mu "Mene ne ainihin bincike a cikin forex?" Jagora a cikin PDF

Alamar FXCC alama ce ta ƙasa da ƙasa wacce aka yi rajista kuma an tsara ta a cikin yankuna daban-daban kuma ta himmatu wajen ba ku mafi kyawun ƙwarewar ciniki.

Wannan gidan yanar gizon (www.fxcc.com) mallakar Central Clearing Ltd ne kuma ke sarrafa shi, Kamfanin Internationalasashen Duniya mai rijista a ƙarƙashin Dokar Kamfanoni na Duniya [CAP 222] na Jamhuriyar Vanuatu tare da Lambar Rijista 14576. Adireshin rajista na Kamfanin: Level 1 Icount House , Kumul Highway, PortVila, Vanuatu.

Central Clearing Ltd (www.fxcc.com) kamfani ne mai rijista a Nevis ƙarƙashin kamfanin No C 55272. Adireshin rajista: Suite 7, Ginin Henville, Main Street, Charlestown, Nevis.

FX Central Clearing Ltd (www.fxcc.com/eu) kamfani ne mai rijista a Cyprus tare da lambar rajista HE258741 kuma CySEC ta tsara ƙarƙashin lambar lasisi 121/10.

TAMBAYOYI DA KARANTA: Ciniki a Forex da Contracts for Difference (CFDs), waxanda suke da kayan haɓaka, suna da tsinkaye sosai kuma yana haddasa hadarin hasara. Zai yiwu a rasa dukkanin jari na farko. Saboda haka, Forex da CFDs bazai dace da duk masu zuba jari ba. Kawai zuba jari tare da kuɗi za ku iya iya rasa. Don Allah don Allah a tabbatar da cewa kuna fahimta sosai hadarin ya shafi. Nemo shawara mai zaman kanta idan ya cancanta.

Bayanin da ke wannan rukunin yanar gizon ba a ba da umarni ga mazauna ƙasashen EEA ko Amurka ba kuma ba a yi niyya don rarrabawa ga, ko amfani da shi ba, kowane mutum a kowace ƙasa ko ikon da irin wannan rarraba ko amfani zai saba wa dokar gida ko ƙa'ida. .

Copyright © 2024 FXCC. Dukkan hakkoki.