Abin da aka yi oversold da oversold a forex

A cikin kasuwar forex, farashin swings dangane da kowane lokaci ko da yaushe yana kara zuwa wani batu na oversought da oversold matsananci ba tare da la'akari da tsarin kasuwa (uptrend, downtrend ko ƙarfafawa) watau waɗannan matsananci na kasuwa ko swings farashin dangi ne da kuma batun kowane. bayanin martabar kasuwa da kowane lokaci na kasuwa.

Don haka, sanin waɗannan bayanan martabar kasuwa da yadda ake tafiyar da ruwa a yanayin da aka yi fiye da kima da kima shine babban gefen fasahar ɗan kasuwa.

Tsayayyen yanayin lafiya (bullish ko bearish) koyaushe zai kai ga matakin siye ko siyar da ƙimar da ake magana da shi azaman abin da aka yi fiye da kima ko sama da ƙasa don ko dai kawai retracement (jawo), koma baya ko kuma lokacin ƙarfafawa.

 

MECHANISM OF KYAUTA DA YAWA A CIKIN FOREX

Oversought a forex yawanci matsananci ne ko madaidaicin motsin farashi mai ban sha'awa ko haɓakawa inda buƙatun kadari na forex ya ƙare. Wannan kawai yana nufin cewa masu siye sun yi watsi da dogon matsayinsu na riba a matakin farashi inda masu siyar da takwarorinsu suka tara gajerun umarni.

Hakanan Oversold a cikin forex shine matsananci ko ƙaƙƙarfan motsin farashin bearish ko raguwa inda wadatar takamammen nau'in forex ya ƙare. Wannan yana nufin masu siyarwa sun ɓata gajeriyar matsayinsu a cikin riba a matakin farashi inda abokan cinikin abokan cinikin ke da tarin dogon umarni.

Har ila yau, a cikin kasuwar haɓakawa ko kewayo, wanda yawanci yakan faru ne sakamakon rashin yanke shawara ko daidaiton wadata da buƙata.

Rabin babba na babba da ƙananan haɗin gwiwa shine inda wadata yawanci ke da rinjaye don haka ana ɗaukar shi yanki ne da aka wuce gona da iri. Hakanan, ƙananan rabin haɗin gwiwa ko kewayon inda buƙatu yawanci yakan mamaye ana ɗaukar yankin da aka sayar.

 

ME YASA DOLE KA FAHIMCI WANNAN BATUN?

  1. Don haɓaka fahimta, ƙwarewa da amincewa cikin ciniki.
  2. Don taimaka madaidaicin shigarwa da yanke shawara.
  3. Don fahimtar hangen nesa ƙwararru game da kasuwar forex
  4. Wannan yana da matuƙar mahimmanci don sanin lokacin da yanayin jujjuyawar zai iya kusantowa. 5. Wannan hangen nesa yana taimakawa wajen sarrafa haɗari da haɗarin haɗari da kuma yin ƙarin yanke shawara na ciniki.

 

Hanyoyi na musamman don GANO DA CINIKI DA AKE SOYAYYA DA WUYA A CIKIN FOREX

1. KADA KA KYAUTA KYAUTA DA KYAUTA AKAN TASKAR FARASHI MAI TSARKI.

     Algorithm na isar da farashi na interbank (IPDA) ya dogara ne akan bayanan martaba na kasuwa 4, waɗanda suke ƙarfafawa, haɓakawa, sake dawowa da juyawa. A cikin waɗannan bayanan martaba na kasuwa, koyaushe akwai yanayin da aka yi sama da fadi da siyayya.

  

  - ARZIKI PROFILE: A cikin jeri ko ƙarfafa bayanin martabar kasuwa, don ayyana ɓangarorin da aka yi fiye da kima da sayar da su, an ƙididdige mafi girman matsayi da mafi ƙasƙanci na kewayon zuwa kashi 4. Babban kwata na kewayon shine mafi girman yanki mai yuwuwar wuce gona da iri don siginar siyarwa. Ƙasashen kwata na kewayon shine mafi girman yanki mai yuwuwar oversold don sigina.

 

       (i) Taswirar mako-mako GBPCAD - Kasuwar Ragewa 

  

  - TRENDING PROFILE: A cikin bayanin martabar kasuwa mai tasowa wanda ya ƙunshi faɗaɗa lilo, retracement ( ja baya) daga haɓakawa da juyawa. Yankunan da aka yi fiye da kima da sayar da su ana daidaita su ta matakai masu zuwa.

  • Gano babba da ƙarancin sauye-sauyen farashi.
  • Raba kewayon ma'amala na jujjuyawar farashi mai raɗaɗi zuwa rabi don zayyana matakan ƙima da ragi.
  • A cikin yanayin haɓakawa, matsawar farashin zuwa yankin rangwame ana ɗaukarsa an wuce gona da iri kuma yana da kyau don sigina. A cikin yanayin beaish, motsin farashi zuwa yankin ƙima ana ɗaukarsa an cika siya kuma yana da kyau don siginar siyarwa.

      (ii) US30 Hourly Chart - Uptrend (iii) GBPUSD Chart na Sa'a - Downtrend

 

   - ANALYSIS MAI YAWAN LOKACI: Farashi yana raguwa (watau tsarin kasuwa iri ɗaya ne akan kowane lokaci), saboda haka aikace-aikacen da aka yi fiye da kima da ƙari abu ne mai mahimmanci kuma dangane da duk firam ɗin lokaci a cikin bayanan kasuwa daban-daban.

   Matsakaicin lokaci (wataƙila ya fi girma) na wani nau'i na forex na musamman na iya kasancewa a cikin ingantaccen bayanin martabar kasuwa yayin da ƙaramin lokaci na iya yin sauye-sauye.

 

    (iv) GBPCAD Kullum Bullish Trend in (i) GBPCAD Haɓaka Chart na mako-mako

   Hakanan algorithm isar da farashi na interbank (IPDA) ya kasance na duniya a duk faɗin lokaci-lokaci, don haka aikace-aikacen oversold da oversold a duk firam ɗin lokaci da yanayin kasuwa yana da mahimmanci.     

 

   - SMT (SABARIN KUDI):

  Wannan hanyar nazarin kasuwa ce da ake amfani da ita don gano abubuwan da aka yi fiye da kima da kima ta hanyar kwatanta bambancin farashin kadarorin da ke da alaƙa.

Bambance-bambancen daidaita farashin kadari yana ɗaya daga cikin ƙaƙƙarfan dabarun aiwatar da farashi waɗanda za'a iya amfani da su azaman ɗan kasuwa saboda yana bayyana daidaitattun matakan da aka yi fiye da kima da wuce gona da iri ta hanyar bambance kadarorin masu rauni da ƙarfi. Hakanan ana amfani da ita don gano tarin manyan oda na hukumomi a matakan da aka yi sama da su ko kuma tarin gajerun oda a matakan farashin da aka yi fiye da kima don juyar da farashi.

Misali, gabaɗaya, dalar Amurka bearish tana nufin bullish ga agogon waje kamar EURUSD da akasin haka

Dalar Amurka Bearish yin ƙananan raguwa yana ba da shawarar cewa EURUSD zai yi haɓaka mafi girma. Duk lokacin da aka sami motsin farashin asymmetric irin wannan dalar Amurka ta yi ƙasa da ƙasa kuma EURUSD ta kasa yin girma mafi girma. Wannan rarrabuwar kawuna a cikin hauhawar farashin yana nuna cewa an yi siyar da EURUSD, an sayar da dalar Amurka kuma ana ci gaba da komawa baya.

 

   (v) EURUSD Juyin Siyowar Halin Kishiyar Daidaituwar Dala

 

 

Wannan kayan aikin da aka yi amfani da shi a cikin mahallin tare da wasu rikice-rikice kamar bayanin martabar kasuwa (tsari ko haɓakawa), RSI, Stochastics, premium - rangwamen ƙima, na iya tantance ainihin ƙimar ƙimar siyan ƙimar (matakin oversold) ko siyar da ƙima (matakin oversold) don ko dai. retracement farashin (ja baya) ko babban koma baya.

2. APPLICATION OF NUNA

      - MALAMAI RSI: RSI alama ce ta hanzari da ake amfani da ita don nuna yawan siyayyar da aka yi ko siyar da matakan farashi a cikin nau'i-nau'i na forex.

    Ya fi amfani a kasuwanni masu tasowa kuma ana amfani dashi don auna ƙarfin motsin farashi, amma bai dace ba don ƙarfafawa ko kasuwa ta gefe. Bugu da ƙari kuma, Ana amfani da shi don samar da zato game da yadda ci gaba mai dorewa da kuma yadda za a iya samun canji a alkibla.

     Ana ƙididdige RSI ta amfani da matsakaita na tsayi da ƙananan farashin rufewa na wani lokacin da aka bayar - yawanci lokuta 14. An gabatar da shi akan ma'aunin kashi na 0 da 100.

Idan ma'auni ya haura 70, ana ganin kasuwar ta yi yawa, kuma idan ta kasa 30, za a yi la'akarin an sayar da ita.

  Don wannan dalili, kasuwa yana da mahimmanci ga guntun wando lokacin da RSI ya wuce 70 kuma kasuwa tana da tsayin tsayi lokacin da RSI ya karanta ƙasa 30.

Yana da mahimmanci a lura cewa RSI na iya dawwama sama ko ƙasa da waɗannan matsananciyar matakan farashin na dogon lokaci kuma don haka bai dace ba nan take ɗaukar saman yanayin halin da ake ciki ko kuma ƙasan yanayin bearish na yanzu tare da tsammanin cewa kasuwa za su juya saboda kasuwanni na iya ci gaba da yin sayayya ko kima na tsawon lokaci. (vi) GBPJPY Chart na Sa'a - Downtrend

  Ta yaya za mu san yanayin kasuwa yana canzawa da gaske kuma akwai yuwuwar komawa baya?

  Yin amfani da RSI, maɓallin shine jira har sai farashin mai nuna alama ya koma ƙasa da 70 ko sama da 30.

 RSI saye da siyar da sigina ya kamata a tantance koyaushe a cikin mahallin yanayin halin yanzu don rage haɗari kuma yakamata a yi amfani da shi tare da sauran alamomi don kyakkyawan sakamako.

 

  - ALAMOMIN TSAFIYA: Stochastic shine oscillator mai sauƙi mai sauƙi wanda kuma yana gano ƙimar da aka yi fiye da kima da kima amma ya fi dacewa a cikin haɓaka ko yanayin kasuwa mara kyau.

  Alamar stochastic ba ta dogara da bayanai masu tasowa don nuna lokacin da kasuwa ta cika siyayya da siyayya ba, kuma yana iya ba da haske game da nau'i-nau'i na forex masu ban sha'awa waɗanda ƙungiyoyin farashin ke da ɗanɗano ko babu alaƙa.

 

Yaya ake amfani da shi?

 

Karatun da ke sama da matakin 80 yana nufin cewa an yi sayayya da yawa kuma karatun da ke ƙasa da matakin 20 yana nuna cewa an sayar da biyun.

 

   (vii) GBPJPY Chart na Sa'a - Bayanan Haɓakawa

 

Lokacin da kasuwa ta kasance mai girma, farashin yana ƙoƙarin rufewa a ƙananan ƙananan ma'auni kuma lokacin da kasuwa ya kasance mai laushi, farashin yana ƙoƙarin rufewa a matsananciyar ma'auni. Yayin da farashin ke nisa daga waɗannan matsananciyar kuma zuwa tsakiyar ma'auni, wannan yana iya zama alama cewa ƙarfin ya ƙare kuma yana iya canza alkibla.

 

Don daidaito da daidaito na karatun da aka yi fiye da kima da sayar da su,

  1. Dole ne ku bincika motsin farashi dangane da karatun akan ma'auni kuma ku yi amfani da mai nuna alama kamar matsakaicin matsakaita / rarrabuwa (MACD) don tabbatar da haɗuwa don tabbatar da jagora da ƙarfin halin yanzu.
  2. 'Yan kasuwa za su iya ƙara inganta sigina da siyar da siginar da aka yi ta hanyar siyo da siyar da kima ta hanyar neman bambance-bambance da ketare layin sigina.

Bambance-bambancen yana faruwa ne lokacin da ma'auratan forex suka yi sabon tsayi ko sabon ƙasa kuma stochastic oscillator ya kasa yin irin wannan babba ko ƙasa. An san rarrabuwar kawuna don gaba da jujjuyawar yanayi saboda saurin farashin (kamar yadda aka auna ta stochastic oscillator) nuni ne don jujjuya alkibla kafin farashin kansa.

  1. Ana iya amfani da sigina na siye da siyar don haɗa siginar RSI da aka yi fiye da kima da siyayya saboda matakan RSI na iya dawwama a cikin matakin da aka yi fiye da kima ko na tsawon lokaci. Taimakon mai nuna alama a cikin madaidaicin lokaci da saurin farashin canje-canje daga ƙimar siye ko siyarwar.

 

Danna maballin da ke ƙasa don Zazzage mu "Abin da aka yi oversold da oversold a forex" Jagora a cikin PDF

Alamar FXCC alama ce ta ƙasa da ƙasa wacce aka yi rajista kuma an tsara ta a cikin yankuna daban-daban kuma ta himmatu wajen ba ku mafi kyawun ƙwarewar ciniki.

Wannan gidan yanar gizon (www.fxcc.com) mallakar Central Clearing Ltd ne kuma ke sarrafa shi, Kamfanin Internationalasashen Duniya mai rijista a ƙarƙashin Dokar Kamfanoni na Duniya [CAP 222] na Jamhuriyar Vanuatu tare da Lambar Rijista 14576. Adireshin rajista na Kamfanin: Level 1 Icount House , Kumul Highway, PortVila, Vanuatu.

Central Clearing Ltd (www.fxcc.com) kamfani ne mai rijista a Nevis ƙarƙashin kamfanin No C 55272. Adireshin rajista: Suite 7, Ginin Henville, Main Street, Charlestown, Nevis.

FX Central Clearing Ltd (www.fxcc.com/eu) kamfani ne mai rijista a Cyprus tare da lambar rajista HE258741 kuma CySEC ta tsara ƙarƙashin lambar lasisi 121/10.

TAMBAYOYI DA KARANTA: Ciniki a Forex da Contracts for Difference (CFDs), waxanda suke da kayan haɓaka, suna da tsinkaye sosai kuma yana haddasa hadarin hasara. Zai yiwu a rasa dukkanin jari na farko. Saboda haka, Forex da CFDs bazai dace da duk masu zuba jari ba. Kawai zuba jari tare da kuɗi za ku iya iya rasa. Don Allah don Allah a tabbatar da cewa kuna fahimta sosai hadarin ya shafi. Nemo shawara mai zaman kanta idan ya cancanta.

Bayanin da ke wannan rukunin yanar gizon ba a ba da umarni ga mazauna ƙasashen EEA ko Amurka ba kuma ba a yi niyya don rarrabawa ga, ko amfani da shi ba, kowane mutum a kowace ƙasa ko ikon da irin wannan rarraba ko amfani zai saba wa dokar gida ko ƙa'ida. .

Copyright © 2024 FXCC. Dukkan hakkoki.