Menene Farashin Farashi a cikin Forex?

Wataƙila, kun taɓa jin kalmar "aikin farashi" a cikin kasuwancinku na yau da kullun, amma ga wasu, yana iya zama kamar warware rikitattun ƙididdigar aljebra. Kada ku yi hayaniya; kamar yadda yake a cikin wannan jagorar, zamu hau kan abin da aikin farashi yake a gaba. Don haka, idan kai ne mai farawa, zaku sami wannan jagorar mai ban sha'awa.

Menene ma'anar Farashin Farashi?

Lokacin da kake tunanin aikin farashi, yana jin kamar farashi yana cikin yaƙi. Wannan shine ainihin abin da farashin farashi yake. Yana nuna ma'anar ƙungiyoyin kuɗi. 

Lokacin da ɗan kasuwa mai fasaha yayi magana game da farashi, yana magana game da canje-canje na yau da kullun akan farashin takamaiman kudin biyu. Misali, idan EUR / USD ya canza daga 1.1870 zuwa 1.1900, farashin ya canza zuwa pips 30. 

A cikin kasuwar kasuwa ko wasu kasuwannin kuɗi, aikin farashi wani ɓangare ne na nazarin fasaha. 

fasaha analysis hanya ce ta ciniki wacce ke amfani da bayanai daga ayyukan ciniki, kamar canjin farashin da ƙarar, don yin hasashen motsi na kasuwa na gaba. 

Ta hanyar nazarin motsin farashi akan wani takamaiman lokaci, kuna samun duk bayanan da kuke buƙata don kasuwancin kasuwanci, fashewa, da jujjuyawar yadda yakamata.

Abin da farashin farashi ke gaya muku?

Ana ganin aikin farashi kuma an bincika shi ta amfani da ginshiƙi wanda ke nuna farashi akan lokaci. Kuna iya amfani da dabarun tsara abubuwa daban-daban don inganta damarku na hango ɓaɓɓuka da juyawa. 

Kuna iya hango aikin farashi ta amfani ginshiƙi kala-kala, yayin da suke taimakawa mafi kyawun motsawar farashin hoto ta hanyar kwatanta buyayyar farashi, babba, mara kyau, da kuma kusa. 

Zamu tattauna yawancin kayan aikin farashi daga baya. 

Abubuwan kyandir kamar tsarin cinyewa, fasalin fil pin, samfurin tauraruwar safe, gicciyen harami duk an bayyana su azaman fassarar gani na aikin farashi. 

Akwai sauran alamu na kyandir da yawa waɗanda aikin farashin ke samarwa don hasashen tsammanin na gaba. Hakanan zaka iya ganin aikin farashi cikin aiki akan layi da jadawalin mashaya. 

Bayan wakilcin farashin gani, zaku iya amfani da bayanan aikin farashi lokacin kirga alamun masu fasaha don neman canjin farashin bazuwar. 

Misalin alwatika mai hauhawa wanda aka kirkira ta hanyar ƙara layukan zamani zuwa taswirar aikin farashi, misali, ana iya amfani dashi don yin hasashen yiwuwar ɓarkewa tunda aikin farashi ya nuna cewa bijimai sunyi yunƙurin fasawa sau da yawa kuma sun sami karfin gwiwa kowane lokaci.

Kayan aikin kasuwanci na farashi

Don samun damar fassarar aikin farashi, kuna buƙatar wasu kayan aiki. Ba ina magana ne game da guduma da sikila ba, amma kayan aikin bincike ne na fasaha. Kayan aikin da aka fi so don aikin farashi sune fashewa, yanayin, da fitilu. Mun ambaci fitilun fitilun kafin a cikin sashin da ke sama; nan, za mu bayyana su dalla-dalla. Kayan aikin da aka fi so don yan kasuwa sune katsewa, fitilun fitilu, goyan baya da juriya, da abubuwan ci gaba. 

1. Karyewa

Rushewa yana faruwa lokacin da farashin ma'aurata ya canza alkiblarsa, yana gabatar da yan kasuwa da sabbin dama. 

Misali, a ɗauka GBP / USD yana ciniki tsakanin 1.350 da 1.400, amma a yau ya fara motsi sama da 1.400. Wannan canjin zai fadakar da yan kasuwa da yawa cewa yanke shawara ya ƙare, kuma yanzu farashin zai iya wucewa 1.400. 

Abubuwan fashewa sun fito daga sifofi daban-daban kamar tsarin tuta, fasalin alwatiran murabba'i, fasalin kai da kafaɗu, da kuma sigar zane 

Babban jigon da za a kara a nan shi ne cewa rabuwa ba ya nufin farashin zai ci gaba da tafiya a kan hanya guda. Wannan ana kiransa karya karya, kuma yana gabatar da damar kasuwanci akasin shugabanci na karya doka. 

2. Sandunan kyandir

Lestwanan alkukin suna zane-zane ne na zane wanda ke nuna yanayin, buɗe, kusa, babba, da ƙaramin farashin kuɗin waje. Misali, karamin jiki a saman babbar inuwar yana nuna alamar rataye mutumin. 

Lestwanan kyandir kayan aikin farashi mai ban sha'awa ne, yayin da suke nuna yuwuwar farashin farashi da gabatar da ainihin wuraren shiga da fita.

3. Yanayi

Ma'aurata na iya hawa sama da ƙasa ko'ina cikin ranar ciniki. Lokacin da farashin ya hau sama, ana kiran sa balaguro, kuma idan farashin ya faɗi, ana san shi da yanayin haɓaka.  

4. Tallafi da Juriya

Taimako da juriya suna ba da kyakkyawan damar kasuwanci. Wannan saboda lokacin da aikin farashi ya kasance a wani mataki na musamman, akwai damar cewa zai sake zuwa wannan matakin a gaba. 

Farashin aiki na farashi

Yanzu da kun san menene aikin farashi a cikin forex kuma wasu kayan aikin da zaku iya amfani dasu don fassarar aikin farashi, lokaci yayi da zaku matsa zuwa ɓangaren m; farashin farashi da dabarun sa. 

Yan kasuwa suna yanke shawara gwargwadon canjin farashin masu canjin waje. Wannan shine jigon kasuwancin farashi mai amfani; don bin motsin farashi da kasuwanci a mafi kyawun lokacin. 

Yawancin yan kasuwa masu yin farashi ba sa amfani da alamun fasaha kamar su ƙungiyar Bollinger ko matsakaicin matsakaita, amma idan kuna son haɗa waɗannan alamun tare da aikin farashi, bai kamata ku dogara gaba ɗaya da waɗannan alamun ba. Wannan saboda, a matsayinka na mai tallata farashi, ya kamata ka kalli motsi na farashin kanta ba abin da alamun ke gaya maka ba. 

Yan kasuwar Swing da yan kasuwa masu tasowa suna aiki sosai tare da aikin farashi. Ko da a cikin wannan halin, dole ne ku kula da wasu abubuwan bayan farashin yanzu, kamar ƙimar ciniki da lokacin da ake so. 

Idan farashin ma'auratan suka yi tsalle, ya nuna cewa 'yan kasuwa suna saye saboda farashin ya tashi kamar yadda' yan kasuwa ke saya. Daga nan zaku kimanta aikin farashi dangane da halayyar siye da tafiye-tafiye na tarihi da nazarin lokaci-lokaci kamar ƙimar ciniki.

Dabarun cinikin farashi

Akwai dabarun ciniki na farashi da yawa da zaku iya amfani da su. Wasu daga cikinsu sune:

  • A cikin mashaya bayan fashewa
  • Tsarin guduma 
  • Hanyar rataye mutum

 

1. Cikin dabarun mashaya

A cikin sanduna bayan fashewa yana nuna sandar a cikin ƙyallen fitila tsakanin zangon mashaya na baya bayan ɓarkewa. Bar na baya, sandar da ke gaban sandar ciki, galibi ana kiranta da "sandar uwa."

A ciki a kan ginshiƙi

A ciki a kan ginshiƙi

Ana iya kasuwanci cikin sanduna a cikin kwatancen yanayin. Hakanan za'a iya siyar da su ta hanyar da ba ta dace ba, yawanci daga matakan jadawalin maɓalli, kuma an san su da juyawa cikin mashaya lokacin yin hakan.

Hanyar shigarwa ta yau da kullun don siginar mashaya itace sanya wurin siye ko siyarwa a babba ko ƙasa na sandar uwa sannan kuma cika odar shigarku lokacin da farashin ya karye sama ko ƙasa da sandar uwa.

Idan sandar uwa ta fi girma fiye da yadda aka saba, yawanci asarar tasha yawanci tana kasancewa a kishiyar ƙarshen sandar uwa ko a sandar uwar a rabin lokaci (kashi 50 cikin ɗari).

 Cikin dabarun ciniki na mashaya

Cikin dabarun ciniki na mashaya

2. Tsarin guduma

Guduma fitila ce mai kamannin guduma. Tunda yake buɗaɗɗe, kusa, da babba duk suna kusa, kuma ƙarami dogo ne, yana ɗaukar kamannin guduma. Yan kasuwa suna la'akari da guduma a matsayin sauyin yanayi. Zai iya zama mai ƙarfi ko juya baya.

Tsarin guduma akan ginshiƙi

Tsarin guduma akan ginshiƙi

Don siyar da tsarin, shigar da kyandir na tabbatarwa. Tabbatarwa ya zo akan kyandir na gaba, wanda ke rufe sama da farashin rufe guduma. 

Kuna buƙatar shiga a kyandir na tabbatarwa. Wannan saboda wasu lokuta samfurin na iya gabatar da ɓarna na karya. Za'a iya sanya asarar-tasha ƙasa da ƙananan guduma ko a ɗan kwanan nan. 

Guduma samfurin ciniki dabarun

Guduma samfurin ciniki dabarun

 

3. Rataye mutum juna

Don siyar da tsarin rataye mutumin, ɗauki thingsan abubuwa a zuciya: na farko, ƙarar ya kamata ya zama mafi girma, na biyu kuma, ya kamata ƙananan inuwar su kasance tare da saurin ƙasa. Kuna iya ɗaukar matsayin kasuwanci kawai idan yanayin ya cika waɗannan ƙa'idodin.

Hanyar rataye mutum akan ginshiƙi

Hanyar rataye mutum akan ginshiƙi

Kuna iya fara gajeren matsayi akan kyandir na gaba na tsarin mutum rataye, ko kuma zaku iya fita daga dogon matsayin ku da zarar kun gano tsarin.

Ya kamata ku ɗauki gajerun matsayi a kan kyandir ɗin mutum rataye maimakon kyandir na gaba idan kun kasance ɗan kasuwa mai zafin rai. Kuna iya saita asarar ku kusa da tsarin ratayewar mutum kwanan nan kuma cin ribar ku kusa da ƙimar kwanan nan.

Rataya dabarun tsarin dabarun mutum

Rataya dabarun tsarin dabarun mutum

 

Shin zaku iya hango aikin farashi?

Bayan koyo game da kasuwancin farashi, zakuyi tunani zan iya hango daidai farashin farashi?

Amsar mai sauki ita ce "a'a." 

Bari muyi bayani.

Wasu yan kasuwa suna ɗauka cewa zasu iya faɗar matakin farashi kwata-kwata idan suna da wadatacciyar ƙwarewa a kasuwar gaba.

Bayan duk wannan, yana da lafiya a yi imani da cewa idan kun share shekaru masu yawa a gaban komputa kuma kun share awoyi masu yawa suna nishaɗin dabarun bincikenku na fasaha, kun san kasuwanni kamar bayan hannunku.

Amma, wannan nau'in zato yana da haɗari saboda babu wanda, har ma da mafi kyawun 'yan kasuwa, na iya zuwa tare da cikakkiyar tsinkaya 100% don aikin farashi.

Ribobi da Fursunoni na aikin farashi

 

ribobi

  • Ba kwa buƙatar bincike mai yawa.
  • Zai iya gabatar muku da mahimman hanyoyin shiga da fita.
  • Kuna iya amfani da duk dabarun da kuke so. 

fursunoni

  • Lokacin da tradersan kasuwa biyu suka bincika halin farashi iri ɗaya, ya zama gama gari a gare su idan sun zo ra'ayoyi masu saɓani.
  • Ayyukan farashin da suka gabata na tsaro ba garantin aikin farashi na gaba bane.

kasa line

Duk sababbin yan kasuwa na iya amfani da damar kasuwancin farashi mai koyo. Ta hanyar koyon karatu da fassarar ƙungiyoyin jadawalin farashi, zaku iya inganta tsarin kasuwancinku. Abu daya da yakamata ka tuna shine cinikin farashi baya bada garantin riba, amma yana da kyakkyawar hanyar kasuwanci tare da lokaci da aiki.

 

Danna maɓallin da ke ƙasa don Zazzage mu "Mene ne Ayyukan Farashi a Forex?" Jagora a cikin PDF

Alamar FXCC alama ce ta ƙasa da ƙasa wacce aka yi rajista kuma an tsara ta a cikin yankuna daban-daban kuma ta himmatu wajen ba ku mafi kyawun ƙwarewar ciniki.

Wannan gidan yanar gizon (www.fxcc.com) mallakar Central Clearing Ltd ne kuma ke sarrafa shi, Kamfanin Internationalasashen Duniya mai rijista a ƙarƙashin Dokar Kamfanoni na Duniya [CAP 222] na Jamhuriyar Vanuatu tare da Lambar Rijista 14576. Adireshin rajista na Kamfanin: Level 1 Icount House , Kumul Highway, PortVila, Vanuatu.

Central Clearing Ltd (www.fxcc.com) kamfani ne mai rijista a Nevis ƙarƙashin kamfanin No C 55272. Adireshin rajista: Suite 7, Ginin Henville, Main Street, Charlestown, Nevis.

FX Central Clearing Ltd (www.fxcc.com/eu) kamfani ne mai rijista a Cyprus tare da lambar rajista HE258741 kuma CySEC ta tsara ƙarƙashin lambar lasisi 121/10.

TAMBAYOYI DA KARANTA: Ciniki a Forex da Contracts for Difference (CFDs), waxanda suke da kayan haɓaka, suna da tsinkaye sosai kuma yana haddasa hadarin hasara. Zai yiwu a rasa dukkanin jari na farko. Saboda haka, Forex da CFDs bazai dace da duk masu zuba jari ba. Kawai zuba jari tare da kuɗi za ku iya iya rasa. Don Allah don Allah a tabbatar da cewa kuna fahimta sosai hadarin ya shafi. Nemo shawara mai zaman kanta idan ya cancanta.

Bayanin da ke wannan rukunin yanar gizon ba a ba da umarni ga mazauna ƙasashen EEA ko Amurka ba kuma ba a yi niyya don rarrabawa ga, ko amfani da shi ba, kowane mutum a kowace ƙasa ko ikon da irin wannan rarraba ko amfani zai saba wa dokar gida ko ƙa'ida. .

Copyright © 2024 FXCC. Dukkan hakkoki.