Mene ne ciniki mataki ciniki?

Farashin aiki na farashi

Kasuwancin farashin farashi shine mafi kyawun tsarin kasuwancin hada -hadar kuɗi. 'Yan kasuwa masu siyar da farashi sun fi son dogaro da farashi a matsayin babban maƙasudin alamar kasuwancin su don yanke shawarar kasuwanci.

Anan zamu tattauna fannoni da yawa na cinikin ƙimar farashi, gami da ayyana shi, nemo shi, da gina dabarun aiwatar da ƙimar farashi.

Menene aikin farashi ke nufi?

Yawancin dillalan novice suna tafiya ta hanyar metamorphosis da zarar sun gano kasuwancin kuɗi. Za su sami bincike na fasaha da gwaji tare da haɗuwa da alamomin fasaha da yawa. Sannan za su fara cire su daga sigoginsu ɗaya bayan ɗaya kuma suna musayar ƙarin faifan vanilla.

Aikin farashi yana bayanin kansa; kuna neman gano ƙungiyoyi a cikin farashin tsaro kamar yadda aka nuna akan lokaci daban -daban. Farashin yana aiki, haka ma ku.

Galibi zaku yi amfani da tsarin alkukin don yanke shawararku. Amma kuna iya fifita sanduna, layuka, sandunan Renko ko Heikin Ashi. Duk za su nuna farashi amma fassara motsi ta hanyoyi daban -daban.

Maimakon jujjuya jadawalin ku tare da alamun fasaha daban -daban, zaku mai da hankali kan ƙimar farashin kwatsam, wanda na iya nuna farkon yanayin.

Farashi yanzu ya zama fifikon ku na farko. Kuna duban yadda farashi mai ƙarfi ke motsawa da dalilan da yasa. Ƙara ƙimar ciniki da jujjuyawar yawanci yana ɗaukar matakin gaggawa, kuma dole ne a sami dalili.

  • Shin saboda wani taron labarai na tattalin arziƙi, ko kuwa wasu bayanan da aka buga sun tura farashin kuɗin kuɗin sama sama ko tilasta shi ƙasa?
  • Shin farashin biyun kuɗi ya buga matakin tallafi ko matakin juriya ko kuma ya karya rikodin lambar zagaye kamar 1.3000 don GBP/USD?

Menene aikin farashin a cikin forex?

Farashin farashi a cikin forex da farko yana faruwa lokacin da tunanin kuɗin ƙasar ya canza kwatsam. Koyaya, wannan canjin na farko zai iya haifar da ci gaban da zai iya kasancewa na kwanaki ko ma watanni. Don haka, yana da mahimmanci a lura cewa aikin farashin ba musamman ga nau'in salon ciniki ɗaya ba.

Ko kai mai siyar da fata ne, dan kasuwa ko mai siyarwa, ko mai siyar da matsayi, zaku yi amfani da hanyoyin aiwatar da farashin iri ɗaya don yanke shawara.

Masu ciniki na dogon lokaci kamar masu siyar da matsayi na iya neman kyandir na yau da kullun don rufe kowace rana don taimaka musu yanke shawara idan yanayin yana ci gaba ko kuma yana gab da ƙarewa.

Yawancin 'yan kasuwa sun yi imanin cewa farashin farashi akan firam ɗin lokaci na yau da kullun ya fi na sauran firam ɗin saboda ainihin masu ba da shawara na cinikin alkukin sun ba da shawarar amfani da shi akan sigogin yau da kullun. Suna iya amfani da juriya na mako -mako da matakan tallafi kuma suna amfani da matsakaicin motsi kamar 50DMA da 200DMA don ƙarfafa yanke shawara.

Tradersan kasuwa na ɗan gajeren lokaci na iya amfani da tallafin yau da kullun da matakan juriya da kallon sabbin abubuwan labarai don kasancewa a shirye don yin aiki.

Menene aikin farashi mai tsabta?

Farashin farashi mai tsabta yana amfani da motsi na farashin kawai don yanke shawarar ciniki. Kuna mai da hankali kawai akan sigogi da fannonin lokaci daban -daban kuma kuna amfani da ƙaramin fasaha ta amfani da alamomi.

Kuna iya yin watsi da mahimmin bincike; za ku iya yin imanin cewa ba ta da yawa saboda ƙoƙarin yin hasashen yadda kasuwa za ta motsa dangane da bayanan macroeconomic ba ainihin tsari ba ne. Kuma zuwa lokacin da aka buga bayanan, ƙila za ku yi jinkirin mayar da martani.

Kuna duba ko dai ku amsa da sauri yayin da farashin ke canzawa cikin sauri, ko wataƙila kuyi amfani da ƙarshen dabarun rana don duba alkukin 4hr ko kyandir na yau da kullun don yanke shawarar ku. Kuna iya yin watsi da duk sauran nazarin kuma ku gyara su akan tsarin alkukin.

Irin waɗannan 'yan kasuwa kuma za su nemi matakai masu mahimmanci, wataƙila S1-S3 da R1-R3, don yanke shawara. Kullum za su kasance cikin fargaba da tunawa da lambobi/hannayen hannu kuma suna iya mai da hankali kan ƙimar umarni a kasuwa.

Shin aikin farashin forex yana aiki?

Idan kuna haɓaka ƙwarewar da ta dace, ciniki na farashin farashi na iya zama hanya mai ƙarfi da fa'ida don kasuwanci kasuwar forex. Yawancin 'yan kasuwa za su haɓaka dabarun kai tsaye kuma su mai da hankali kan manyan nau'i -nau'i na kuɗi kawai.

'Yan kasuwa na yau da kullun suna son hanyoyin aiwatar da farashin. Za su sa ido kan kalandar tattalin arziƙin su kuma suna da tsari a ciki idan labaran sun ɓace ko doke hasashen.

Sau da yawa, lokacin da aka buga bayanan ne aikin farashin zai iya haɓaka. Idan nau'ikan kuɗin da suke kasuwanci ba zato ba tsammani sun mayar da martani ga bayanan da aka buga ko labarai, za su aiwatar da umarnin kasuwan su. Kamar yadda aka ambata a baya, irin waɗannan 'yan kasuwa za su fi son vanilla ko sigogi marasa ƙima.

Yadda ake haɓaka dabarun ciniki mai ƙima

Tsarin ƙirƙirar dabarun ciniki mai ƙima na farashi mai farawa yana farawa tare da alƙawarin cire mafi mahimmancin alamun fasaha daga sigogin ku.

Sannan yanke shawarar wane salon ciniki kuka fi so; wannan zai ba da umarnin lokutan da za ku yi amfani da su don yanke shawarar kasuwancin ku.

Na gaba, yanke shawarar wane nau'in forex zaku yi kasuwanci. A wasu hanyoyi, an yanke muku wannan shawarar saboda manyan nau'i -nau'i na FX sune waɗanda zaku sami mafi kyawun shimfidawa, ku ɗanɗana ƙarancin zamewa kuma ku sami mafi kyawun cikawa. Hakanan su ma ma'aurata ne mafi kusantar su mayar da martani ga babban tasirin kalandar macroeconomic events.

A ƙarshe, yanke shawara idan za ku yi kasuwanci da hannu a lokutan da kuke tsammanin babban tasirin labarai zai motsa kasuwanni. A madadin haka, zaku iya sanya dabarun sarrafa kansa a wuri don kama ƙimar ayyukan farashin.

Abubuwan da za a yi la’akari da su tare da ciniki na farashi

Kuna iya biyan shimfidawa masu yawa lokacin da kuke gudanar da kasuwancin ƙimar farashin saboda motsi na kwatsam yayi daidai da haɓaka ƙima.

Yayin da ƙarin 'yan kasuwa (na hukumomi da na dillali) suka shiga kasuwa kuma suka amsa motsin kwatsam, fasaha na iya fafutukar cika odar ku. Don haka, shimfidawar da kuke gani an nakalto na iya canzawa da sauri.

In ba haka ba, shimfidawa na iya zama da ƙarfi. Muhimmin abu shine a sani cewa a lokacin lokutan motsi da sauri da kwatankwacin kasuwar wucin gadi, canje -canje cikin sauri yana shafar dukkan bangarorin ciniki, ba kawai farashi ba.

  • Mafi alh orri ko mafi muni ya cika kusa da ambaton

Yayin da farashin ke canzawa kuma tafkin magudanar ruwa yana jurewa da haɓaka aiki da rashin ƙarfi. Don haka, cikawar ku ba za ta kasance kusa da farashin da kuka gani aka ambata ba lokacin da kuka danna siye ko siyarwa.

Kuna iya fuskantar zamewa yayin da umarninku ya cika 'yan pips daga farashin da kuka gani akan dandamalin ku. Amma kuna iya samun zamewa mai kyau kuma, inda zaku sami mafi kyawun farashi wanda zai sa ku cikin riba nan take.

  • Tabbatar cewa kuna nan don babban tasirin labarai masu tasiri

Kasancewa a shirye don yin aiki lokacin da farashin biyun kuɗi ke kan tafiya lamari ne mai wahala saboda ba mu san lokacin da kasuwanni za su motsa kwatsam ba, amma za mu iya yanke shawara game da lokacin da wataƙila za su motsa.

Kamar yadda muka ambata a baya, sanin menene bayanai ko sanarwar da yakamata a buga akan kalandar tattalin arziƙi kowace rana yana da mahimmanci ga masu siyar da ƙimar farashi.

Don haka, zaku iya yanke shawarar siyar da EUR/USD a cikin sati mai zuwa kuma ku lura lokacin da manyan abubuwan kalanda zasu faru, waɗanda galibi suna motsa farashin Yuro ko dalar Amurka. Waɗannan abubuwan na iya zama rahotannin hauhawar farashin kayayyaki, ƙimar riba ko ƙudurin manufofin kuɗi na bankunan tsakiya.

Amma dole ne ko dai ku tabbata kuna iya yin aiki sau ɗaya idan labarai masu fashewa suna motsa allura akan EUR/USD ko amfani da sarrafa kai don kama motsi.

  • Aiki da kai na Forex a cikin mafi sauƙin tsari

Wata dabara madaidaiciya wacce za ta iya yin tasiri ita ce duba ƙudirin masana tattalin arziƙi game da wani babban tasiri. Misali, idan kwamitin masana tattalin arziki ya yi hasashen hauhawar farashin kayayyaki na iya tashi a Amurka lokacin da aka buga sabon bayanai, kuma Tarayyar Tarayya za ta tsaurara manufofin kudi sakamakon haka, USD na iya tashi sama da takwarorinta.

Kuna iya kasancewa a cikin dogon matsayi na USD kafin a buga bayanai ko sanya dogon tsari a wani matakin da kuke tsammanin zai iya ɓarna idan hasashen masana tattalin arziƙin ya tabbatar da daidai kuma kasuwa don USD ta kasance ko ta zama mai ƙarfi. Amfani da umarni kamar wannan yayin sanya iyakoki da dakatar da asara a wurin yana ɗaya daga cikin shahararrun nau'ikan sifofin sarrafa kai.

Zaɓin dandalin ku yana da mahimmanci

Idan kuna son yanke shawara cikin sauri kuma kuyi amfani da duk ƙwarewar ku don ɗaukar ƙungiyoyin aikin farashin, dole ne kuyi amfani da dandamalin ciniki kamar MetaTrader's MT4. Idan kun yi amfani da dandamali na mallaka wanda dillali ya haɓaka, kuna cikin jin daɗin fasahar su.

MT4 mai zaman kansa ne, an tsara shi don yin matsayi tare da dandamali na dandamali na kasuwanci da bankuna za su yi amfani da su; yana da babban suna da kyakkyawan suna don kasancewa mafi kyawun aji.

Za a iya daidaita aikin sarrafa kansa da aka ambata ta hanyar MT4, kuma dillalan da ke ba da dandamali sun kasance mafi kyau.

Hakanan dole ne kuyi la’akari da yadda kuke shiga kasuwa ta hanyar dillalin ku. Yi tunani game da samfuran ECN, STP, NDD. Idan ka zaɓi dillali mai ma'amala, za su sanya umarninka don amfanar ƙirar su, ba ribar ku ba.

Sauri da daidaito suna da mahimmanci ga masu siyar da farashi. Idan kai ɗan kasuwa ne na yau da kullun ko ƙyalli, ƙididdigar, shimfidawa, cikawa da ingantaccen tsarin yana da mahimmanci ga nasarar ku.

 

Danna maballin da ke ƙasa don Zazzage mu "Mene ne cinikin aikin farashi?" Jagora a cikin PDF

Alamar FXCC alama ce ta ƙasa da ƙasa wacce aka yi rajista kuma an tsara ta a cikin yankuna daban-daban kuma ta himmatu wajen ba ku mafi kyawun ƙwarewar ciniki.

Wannan gidan yanar gizon (www.fxcc.com) mallakar Central Clearing Ltd ne kuma ke sarrafa shi, Kamfanin Internationalasashen Duniya mai rijista a ƙarƙashin Dokar Kamfanoni na Duniya [CAP 222] na Jamhuriyar Vanuatu tare da Lambar Rijista 14576. Adireshin rajista na Kamfanin: Level 1 Icount House , Kumul Highway, PortVila, Vanuatu.

Central Clearing Ltd (www.fxcc.com) kamfani ne mai rijista a Nevis ƙarƙashin kamfanin No C 55272. Adireshin rajista: Suite 7, Ginin Henville, Main Street, Charlestown, Nevis.

FX Central Clearing Ltd (www.fxcc.com/eu) kamfani ne mai rijista a Cyprus tare da lambar rajista HE258741 kuma CySEC ta tsara ƙarƙashin lambar lasisi 121/10.

TAMBAYOYI DA KARANTA: Ciniki a Forex da Contracts for Difference (CFDs), waxanda suke da kayan haɓaka, suna da tsinkaye sosai kuma yana haddasa hadarin hasara. Zai yiwu a rasa dukkanin jari na farko. Saboda haka, Forex da CFDs bazai dace da duk masu zuba jari ba. Kawai zuba jari tare da kuɗi za ku iya iya rasa. Don Allah don Allah a tabbatar da cewa kuna fahimta sosai hadarin ya shafi. Nemo shawara mai zaman kanta idan ya cancanta.

Bayanin da ke wannan rukunin yanar gizon ba a ba da umarni ga mazauna ƙasashen EEA ko Amurka ba kuma ba a yi niyya don rarrabawa ga, ko amfani da shi ba, kowane mutum a kowace ƙasa ko ikon da irin wannan rarraba ko amfani zai saba wa dokar gida ko ƙa'ida. .

Copyright © 2024 FXCC. Dukkan hakkoki.