Menene zamewa a cikin Kasuwancin Forex

Kodayake kuna iya yin cinikin forex tsawon shekaru, yana iya zama karo na farko da kuke karanta game da 'slippage'. Slippage wani lamari ne na yau da kullun a cikin kasuwancin forex, galibi ana magana akai, amma mutane da yawa basu fahimta ba. Ba kome ajin kadari da kuke ciniki, ko na hannun jari, forex, fihirisa ko gaba, zamewa yana faruwa a ko'ina. Dole ne 'yan kasuwa na Forex su san zamewa don rage girman tasiri yayin da suke iya haɓaka tasiri mai kyau.

A cikin wannan labarin, mun bincika zamewa da kuma tattauna matakai masu amfani don rage zamewa da kuma fa'ida daga gare su. Za mu kuma bincika manufar don samar wa masu karatu cikakken bayani game da zamewa da yadda za a rage illar su.

Menene zamewa a cikin kasuwancin Forex?

Zamewa yana faruwa lokacin da aka cika odar ciniki akan farashi wanda ya bambanta da farashin da aka nema. Wannan abin da ya faru na faruwa lokaci-lokaci a lokacin babban juzu'i inda ba zai yuwu a daidaita oda a matakan farashin da ake so ba. Lokacin da slippages faruwa, forex yan kasuwa sukan gan shi daga wani mummunan ra'ayi duk da cewa shi zai iya daidai da riba.

 

 

Yaya Slippage Aiki?

Zamewa yana faruwa lokacin da aka sami jinkirin aiwatar da odar kasuwa saboda saurin canjin kasuwa wanda ke daidaita farashin kisa sosai. Lokacin da aka aika da odar ciniki na forex daga dandamalin ciniki na dillalai zuwa kasuwar forex, odar cinikin suna haifar da mafi girman farashin cika wanda masu kasuwa ke bayarwa. Farashin cike yana iya zama sama, ƙasa ko daidai a farashin da aka nema. Slippage baya nuna mummunan motsin farashi mai kyau amma yana bayyana bambanci tsakanin farashin da aka nema da farashin odar kasuwa.

Sanya wannan ra'ayi cikin mahallin lamba; ɗauka cewa muna ƙoƙarin siyan GBP/US a farashin kasuwa na yanzu na 1.1900. Akwai sakamako uku masu yiwuwa waɗanda zasu iya haifar da shigarwar odar kasuwa. Su ne

(1) Babu zamewa

(2) Zamewa mara kyau

(3) Zamewa mai kyau

Za mu bincika waɗannan sakamakon a cikin zurfi.

 

Sakamakon 1: Babu zamewa

Wannan cikakkiyar kisa ce ta kasuwanci inda babu zamewa tsakanin mafi kyawun farashi da farashin da ake nema. Saboda haka, wannan yana nuna cewa siya ko siyar da odar kasuwa da aka shigar a 1.1900, za a aiwatar da ita a 1.1900.

 

Sakamako na 2: Zamewa mara kyau

Wannan yana faruwa ne lokacin da aka ƙaddamar da odar kasuwa kuma mafi kyawun farashi ana ba da ita ba zato ba tsammani sama da farashin da ake buƙata ko lokacin da aka ƙaddamar da odar kasuwa kuma ana ba da mafi kyawun farashi ba zato ba tsammani a ƙasa da farashin da aka nema.

Yin amfani da matsayi mai tsawo akan GBPUSD a matsayin misali, idan an aiwatar da odar kasuwa a 1.1900, kuma mafi kyawun farashin da ake samu don siyan kasuwa ba zato ba tsammani ya canza zuwa 1.1920 (pips 20 sama da farashin da aka nema), sai a cika odar a wani ya canza zuwa -1.1920%.

 

 

Idan ribar da aka yi hasashe a 100 pips na motsi na farashi, yanzu ya zama pips 80 kuma idan an saita asarar tasha ta zama pips 30, yanzu ya zama pips 50. Irin wannan zamewa ya rage mummunar riba mai yuwuwa kuma ya kara yawan hasara.

 

Sakamako na 3: Zamewa mai kyau

Wannan yana faruwa lokacin da aka ƙaddamar da odar kasuwa kuma mafi kyawun farashi ana ba da shi ba zato ba tsammani a ƙasa da farashin da ake buƙata ko lokacin da aka ƙaddamar da odar kasuwa kuma ana ba da mafi kyawun farashi ba zato ba tsammani sama da farashin da aka nema.

Yin amfani da matsayi mai tsawo akan GBPUSD a matsayin misali, idan an aiwatar da odar kasuwa a 1.1900, kuma mafi kyawun farashin da ake samu don siyan kasuwa ba zato ba tsammani ya canza zuwa 1.1890 (watau pips 10 a ƙasa da farashin da ake buƙata), ana cika odar a Wannan mafi kyawun farashi na 1.1890.

Idan ribar da aka yi hasashe a 100 pips na farashin farashin, yanzu ya zama pips 110 na motsi farashin kuma idan an saita asarar tasha don zama pips 30, yanzu ya zama pips 20. Irin wannan zamewa ya taimaka don haɓaka yuwuwar riba da rage yuwuwar asara!

 

Me yasa zamewa ke faruwa?

Menene ke haifar da zamewar fage, kuma me yasa odar kasuwa a wasu lokuta ke buɗewa a wani matakin farashi daban da farashin da muka nema? Ya zo kan abin da kasuwar gaskiya ta kasance game da: 'masu saye da masu siyarwa'. Domin tsarin kasuwa ya kasance mai inganci, kowane odar siyayya dole ne ya sami adadin adadin odar siyarwa a girman da farashi iri ɗaya. Duk wani rashin daidaituwa tsakanin girman siyayya da siyarwar umarni a kowane matakin farashi zai haifar da motsin farashi don canzawa cikin sauri, yana ƙaruwa da damar zamewa.

Idan kun yi ƙoƙarin siyan 100 kuri'a na GBP/USD a 1.6650, kuma babu isasshen isasshen kuɗi don siyar da GBP akan 1.6650 USD, tsarin kasuwancin ku zai duba mafi kyawun samuwa na gaba kuma ku sayi GBP akan farashi mafi girma, wanda zai haifar da mummunan zamewa.

Idan girman adadin kuɗin da ake nema don siyar da Fam ɗinsu ya fi girma a lokacin da aka ƙaddamar da odar ku, odar kasuwancin ku na iya samun ƙaramin farashi don siye don haka yana haifar da zamewa mai kyau.

Tsaya zamewar asara kuma na iya faruwa lokacin da ba a girmama matakin asarar tasha ba. Yawancin dandamali ciniki na dillalai an san su don girmama tabbacin asarar tasha sabanin asarar tasha ta al'ada. Tabbataccen asarar tasha yana cika ba tare da la'akari da yanayin kasuwa ba kuma dillalai suna ɗaukar alhakin duk wani asarar tasha da aka samu sakamakon zamewa.

Ga wasu shawarwari don guje wa zamewa

Yana da mahimmanci don ƙaddamar da zamewa cikin tsarin kasuwancin ku saboda ba makawa. Hakanan dole ne ku ƙirƙiri zamewa cikin farashi na ciniki na ƙarshe, tare da wasu farashi kamar shimfidawa, kudade, da kwamitocin. Yin amfani da matsakaicin zamewar da kuka samu a tsawon wata ɗaya ko ya fi tsayi zai iya taimaka muku gano farashin kasuwancin ku. Samun wannan bayanin zai ba ku damar kimanta yawan ribar da kuke buƙatar samu.

  1. Zaɓi nau'in odar kasuwa daban: Slippage yana faruwa lokacin ciniki tare da odar kasuwa. Don haka don guje wa zamewa da kawar da haɗarin zamewa mara kyau, dole ne ku yi kasuwanci tare da ƙayyadaddun umarni don cika farashin shigarwar ku a inda kuka nema.
  2. Guji ciniki a kusa da manyan fitattun labarai: A mafi yawan lokuta, mafi girman zamewa yawanci yana faruwa a kusa da manyan al'amuran labarai na kasuwa. Ya kamata ku sanya ido kan labarai game da kadarorin da kuke son yin kasuwanci don samun cikakkiyar ma'ana ta hanyar motsin farashi kuma don taimakawa ganowa da kawar da manyan lokuta masu rauni. Ya kamata a kauce wa umarni na kasuwa a lokacin manyan labaran labarai, irin su sanarwar FOMC, Non-gona albashi ko sanarwar samun kuɗi. Sakamakon babban motsi na iya zama mai ban sha'awa, amma samun shigarwar ku da fita a farashin da kuke so tare da odar kasuwa zai zama da wahala sosai. A yayin da mai ciniki ya riga ya ɗauki matsayi a lokacin lokacin da aka fitar da labarai, za su iya samun raguwar asarar hasara, wanda ya haifar da haɗari mafi girma fiye da yadda suke tsammani.
  3. Kasuwancin da ya dace a cikin kasuwar ruwa mai ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan canji: A cikin yanayin kasuwa mai sauƙi, 'yan kasuwa suna iya iyakance haɗarin zamewa saboda motsin farashi a cikin irin wannan kasuwa yana da santsi kuma ba kuskure ba. Bugu da ƙari, kasuwannin ruwa masu yawan gaske suna iya aiwatar da oda a farashin da ake buƙata saboda masu shiga tsakani a ɓangarorin biyu.

Liquidity koyaushe yana da girma a cikin kasuwar forex, musamman a lokacin Buɗaɗɗen London, Buɗewar New York, da kuma zama masu haɗuwa. Slippages sun fi faruwa a cikin dare ko kuma a karshen mako don haka yana da kyau ga 'yan kasuwa su guje wa rike matsayi na kasuwanci a cikin dare da kuma cikin karshen mako.

  1. Yi la'akari da amfani da VPS (Sabis mai zaman kansa na Virtual): Tare da ayyukan VPS, 'yan kasuwa kuma za su iya tabbatar da mafi kyawun kisa a kowane lokaci ba tare da la'akari da ɓatanci na fasaha ba, kamar matsalolin haɗin intanet, gazawar wutar lantarki, ko rashin aiki na kwamfuta. Saboda haɗin fiber na gani na FXCC, ƴan kasuwa na iya gudu da aiwatar da umarni cikin sauri. Yin amfani da VPS yana da kyau saboda ana iya samun dama ga 24/7 daga ko'ina cikin duniya.

 

Wane kadari na kuɗi ne ya fi sauƙi ga zamewa?

Ƙarin nau'in kadari na kuɗi na ruwa, kamar nau'i-nau'i na kuɗi (EURUSD, USDCHF, AUDUSD, da dai sauransu), ba shi da sauƙi ga zamewa a ƙarƙashin yanayin kasuwa na yau da kullum. Ko da yake, a lokacin lokutan babban kasuwar kasuwa, kamar kafin da kuma lokacin sakin bayanai mai mahimmanci, waɗannan nau'i-nau'i na kudin ruwa na iya zama masu rauni ga zamewa.

 

Summary

A matsayinka na mai ciniki, ba za ka iya guje wa zamewa ba. Ana kiran shi zamewa lokacin da farashin da aka nemi oda ya bambanta da farashin da aka aiwatar da odar.

Zamewa na iya zama tabbatacce da kuma mara kyau. Hanya mafi kyau don rage fallasa ku zuwa zamewa ita ce yin ciniki yayin lokutan ciniki mafi girma da kasuwannin da ke da ruwa sosai kuma zai fi dacewa a matsakaicin canji.

Yin amfani da tabbacin tsayawa da ƙayyadaddun umarni yana taimakawa wajen kare ciniki daga tasirin zamewa. Ana iya amfani da ƙayyadaddun umarni don hana zamewa amma yana ɗauke da haɗari na asali na saitin kasuwanci ba a aiwatar da shi ba idan motsin farashin bai dace da ƙimar ƙimar shigarwar iyaka ba.

Alamar FXCC alama ce ta ƙasa da ƙasa wacce aka yi rajista kuma an tsara ta a cikin yankuna daban-daban kuma ta himmatu wajen ba ku mafi kyawun ƙwarewar ciniki.

Wannan gidan yanar gizon (www.fxcc.com) mallakar Central Clearing Ltd ne kuma ke sarrafa shi, Kamfanin Internationalasashen Duniya mai rijista a ƙarƙashin Dokar Kamfanoni na Duniya [CAP 222] na Jamhuriyar Vanuatu tare da Lambar Rijista 14576. Adireshin rajista na Kamfanin: Level 1 Icount House , Kumul Highway, PortVila, Vanuatu.

Central Clearing Ltd (www.fxcc.com) kamfani ne mai rijista a Nevis ƙarƙashin kamfanin No C 55272. Adireshin rajista: Suite 7, Ginin Henville, Main Street, Charlestown, Nevis.

FX Central Clearing Ltd (www.fxcc.com/eu) kamfani ne mai rijista a Cyprus tare da lambar rajista HE258741 kuma CySEC ta tsara ƙarƙashin lambar lasisi 121/10.

TAMBAYOYI DA KARANTA: Ciniki a Forex da Contracts for Difference (CFDs), waxanda suke da kayan haɓaka, suna da tsinkaye sosai kuma yana haddasa hadarin hasara. Zai yiwu a rasa dukkanin jari na farko. Saboda haka, Forex da CFDs bazai dace da duk masu zuba jari ba. Kawai zuba jari tare da kuɗi za ku iya iya rasa. Don Allah don Allah a tabbatar da cewa kuna fahimta sosai hadarin ya shafi. Nemo shawara mai zaman kanta idan ya cancanta.

Bayanin da ke wannan rukunin yanar gizon ba a ba da umarni ga mazauna ƙasashen EEA ko Amurka ba kuma ba a yi niyya don rarrabawa ga, ko amfani da shi ba, kowane mutum a kowace ƙasa ko ikon da irin wannan rarraba ko amfani zai saba wa dokar gida ko ƙa'ida. .

Copyright © 2024 FXCC. Dukkan hakkoki.