Menene alamar ATR a cikin Forex kuma Yadda ake amfani da shi

Daga cikin fitattun manazartan fasaha a fagen da suka yi rubuce-rubuce da yawa game da sauyin yanayi akwai J Welles Wilder. Ya gabatar da alamomin fasaha da yawa a cikin littafinsa na 1978 mai suna 'Sabon Concepts in Technical Trading', waɗanda har yanzu suna da mahimmanci a cikin nazarin fasaha na zamani na yau. Wasu daga cikinsu sun haɗa da Alamar Parabolic SAR (PSAR), Matsakaicin Matsakaicin Range na Gaskiya (ko Alamar ATR) da Ƙarfin Ƙarfi (RSI).

Wannan labarin yayi magana akan Matsakaicin Matsakaicin Range na Gaskiya, wanda aka haɓaka azaman ingantacciyar hanya don sanya ƙima na ƙididdigewa ga rashin ƙarfi a kasuwannin kuɗi.

 

Ƙarfafawa yana auna yadda saurin motsin farashin kadari ya canza idan aka kwatanta da matsakaicin adadin canje-canje a kan wani lokacin da aka ba. Kamar yadda alamun rashin daidaituwa ke bin sawun kadari, 'yan kasuwa za su iya tantance lokacin da farashin kadari zai ƙara ko ƙasa kaɗan.

Ainihin, ATR yana auna juzu'i sai dai cewa ba zai iya hasashen alkibla ko auna ci gaba ba.

 

Ta yaya alamar ATR ke auna juzu'in kadari?

Ta hanyar nazarin kasuwannin kayayyaki, Wilder ya gano cewa kwatanta sauƙi na jeri na kasuwanci na yau da kullum bai isa ba don auna rashin daidaituwa. A cewarsa, domin a kididdige sauye-sauye a cikin lokaci daidai, ya kamata a yi la’akari da kusancin zaman da ya gabata da kuma na yanzu babba da na kasa.

Don haka, ya ayyana kewayon gaskiya a matsayin mafi girma daga cikin dabi'u uku masu zuwa:

  1. Bambanci tsakanin babba da ƙananan na yanzu
  2. Bambanci tsakanin lokacin da ya gabata yana kusa da na yanzu
  3. Bambanci tsakanin ƙarshen lokacin da ya gabata da ƙarancin halin yanzu

 

Wilder ya ci gaba da ba da shawarar cewa ɗaukar matsakaitan ma'auni na waɗannan dabi'u a cikin kwanaki da yawa zai samar da ma'auni mai ma'ana na canzawa. Wannan ya kira Matsakaici na Gaskiya.

A cikin lissafinsa, ana la'akari da cikakkiyar ƙimar kawai, ba tare da la'akari da ko mara kyau ko mai kyau ba. Bayan lissafin ATR na farko, ana ƙididdige ƙimar ATR na gaba tare da dabarar da ke ƙasa:

 

ATR = ((ATR x na baya (n-1)) + TR na yanzu) /(n-1)

Inda 'n' shine adadin lokuta

 

A yawancin dandamalin ciniki, tsoho 'n' yawanci ana saita shi zuwa 14, amma 'yan kasuwa na iya daidaita lambar gwargwadon bukatunsu. Babu shakka daidaita 'n' zuwa ƙima mafi girma zai haifar da ƙaramin ma'auni na canzawa. Koyaya, daidaita 'n' zuwa ƙaramin ƙima zai haifar da ma'auni mai saurin canzawa. A taƙaice, Matsakaicin Matsayi na Gaskiya shine matsakaicin matsakaicin motsi na gaskiya a cikin wani ɗan lokaci.

Dandalin ciniki kamar MT4 da MT5 sun riga sun sami inbuilt lissafi don matsakaicin matsakaicin kewayon kewayon gaskiya, don haka yan kasuwa basa buƙatar damuwa game da gano waɗannan lissafin.

 

Misalin matsakaicin matsakaicin kewayon gaskiya (ATR).

Misali, ATR na ranar farko na kwanakin kwanaki 10 shine 1.5 kuma ATR na rana ta sha ɗaya shine 1.11.

Kuna iya ƙididdige adadin ATR ta amfani da ƙimar da ta gabata ta ATR, haɗe tare da kewayon gaskiya na lokacin yanzu, da adadin kwanakin ƙasa ɗaya.

Bayan haka, za a raba wannan jimlar ta adadin kwanakin kuma za a maimaita dabarar akan lokaci yayin da ƙimar ta canza.

A wannan yanayin, ana ƙididdige ƙimar na biyu na ATR zuwa 1.461, ko (1.5 * (10 - 1) + (1.11)) / 10.

A matsayin mataki na gaba, za mu sake nazarin yadda ake amfani da alamar ATR a dandalin ciniki.

 

 

Yadda ake amfani da alamun ATR akan dandamalin ciniki

Matsakaicin Matsakaicin Range na Gaskiya yana cikin fakitin alamun da aka gina cikin yawancin dandamali na kasuwanci kamar Mt4, Mt5 da TradingView.

 

Don nemo Matsakaicin Matsayi na Gaskiya a cikin dandalin Mt4

  • Danna kan saka dama sama da jadawalin farashin
  • A cikin menu mai saukarwa na sashin mai nuna alama, gungura ƙasa zuwa sashin alamun oscillator.
  • Danna kan Matsakaicin Matsakaicin Range na Gaskiya don ƙara shi zuwa jadawalin farashin ku.

 

 

Da zaran an ƙara shi zuwa ginshiƙi farashin ku, za a gabatar muku da taga saitunan ATR. Iyakar abin da za ku iya daidaitawa don dacewa da abin da kuke so shine adadin lokutan da za'a ƙididdige Matsakaicin Matsayi na Gaskiya.

 

 

Kamar yadda aka nuna a hoton da ke sama, MT4 da MT5 suna da tsohowar ƙimar ATR mai lamba 14, wanda shine mafari mai taimako ga yan kasuwa. 'Yan kasuwa na iya gwaji tare da lokuta daban-daban don nemo ainihin lokacin da zai yi aiki mafi kyau a gare su.

Da zaran an ƙara mai nuna alama zuwa dandalin ciniki na ku, jadawali da ke nuna Matsakaicin Matsayi na Gaskiya zai bayyana ƙarƙashin jadawalin farashin ku, kamar yadda aka nuna a ƙasa.

 

 

Ana iya fassara ƙimar mai nuna alama ta ATR ta hanya madaidaiciya. Maɗaukakin ginshiƙi mai nuna alama ATR yana nuna lokacin ciniki mai saurin canzawa, yayin da ƙasƙantattu ke nuna ƙaramin lokacin ciniki mara ƙarfi.

 

Ta hanyar fahimtar rashin daidaituwa a kasuwa, 'yan kasuwa na iya saita maƙasudin farashin farashi da maƙasudin riba. Misali, idan nau'in kudin EURUSD yana da ATR na pips 50 a cikin lokutan 14 na ƙarshe. Manufar riba da ke ƙasa da 50 pips za ta kasance mafi kusantar samun nasara a cikin zaman ciniki na yanzu.

 

Yadda ake amfani da matsakaicin matsakaicin alamar ciniki a cikin ciniki

Yin amfani da ƙididdiga na matsakaicin matsakaicin kewayon kewayon gaskiya, wannan na iya ƙididdige nisan farashin motsi na kadari na kuɗi zai iya tsawaita cikin ƙayyadaddun lokaci. Hakanan ana iya amfani da wannan bayanin don gano damar kasuwanci kamar:

 

  1. Ƙarfafa ɓarna

Ƙarfafa breakouts suna wakiltar ɗayan mafi kyawun ingancin damar ciniki a cikin kasuwar forex. Tare da taimakon matsakaicin matsakaicin kewayon kewayon gaskiya, yan kasuwa na iya lokacin waɗannan fasahohin da inganci kuma su shiga ƙasan sabon yanayin yayin da yake tasowa.

 

A cikin ƙananan kasuwanni masu canzawa lokacin da motsin farashin ke cikin haɓakawa, matsakaicin matsakaicin kewayon kewayon zai nuna magudanar ruwa na ƙananan ƙima. Bayan lokaci na ƙananan ƙima ko lebur, yayin da haɓakar kasuwa ke ƙaruwa, haɓakawa a cikin ATR zai nuna babban canji a kasuwa kuma yana nuna kololuwar ƙima. Sakamakon wannan shine fashewar motsin farashi daga ƙarfafawa. Bayan fashewa, 'yan kasuwa za su iya tsara yadda da kuma inda za su shiga kasuwanci tare da asarar tasha mai dacewa.

 

 

  1. Haɗin alamar ATR tare da wasu alamomi

ATR kawai ma'auni ne na rashin daidaituwar kasuwa. Don haka, haɗa alamar ATR tare da sauran alamomi yana da mahimmanci don gano ƙarin damar ciniki. Anan akwai dabarun haɗin gwiwa mafi inganci don alamar ATR.

 

  • Amfani da matsakaicin motsi mai ma'ana azaman layin sigina

ATR kawai ma'auni ne na rashin ƙarfi kuma baya samar da siginonin shigarwa cikin hanzari a cikin kasuwanni masu tasowa. Dangane da wannan, don sanya alamar ATR ta fi tasiri da inganci, yan kasuwa na iya rufe matsakaicin matsakaicin motsi akan ma'aunin ATR don yin aiki azaman layin sigina.

Dabarar ciniki mai fa'ida na iya zama don ƙara matsakaicin matsakaicin matsakaici na tsawon lokaci 30 akan ATR da kallon siginar giciye.

Lokacin da motsin farashin ke cikin haɓakawa kuma alamar ATR ta ketare sama da matsakaicin motsi mai faɗi. Wannan yana nuna kasuwa mai ƙarfi mai ƙarfi. Don haka, 'yan kasuwa za su iya buɗe ƙarin oda a kasuwa. Sabanin motsin farashi a cikin yanayin ƙasa shine; idan alamar ATR ta ƙetare ƙasa da matsakaicin motsi mai ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun motsi, yana nuna kasuwa mai ƙarfi mai ƙarfi, riba mai fa'ida ga gajeriyar siyarwa.

 

  • Haɗin alamar ATR da Parabolic SAR

Haɗin ATR tare da Parabolic SAR shima yana da tasiri ga kasuwannin kasuwancin da ke tasowa. Tare da ATR, 'yan kasuwa za su iya kafa tabbataccen asarar tasha kuma su ɗauki maki farashin riba. Wannan zai tabbatar da cewa sun ci gaba da cin gajiyar kasuwa mai tasowa tare da ƙarancin haɗarin haɗari.

 

  • Haɗin alamar ATR da Stochastics

Stochastics: Tare da ikon su na sadar da sigina da aka yi wa oversold da oversold, suna da tasiri sosai don kasuwancin manyan kasuwanni lokacin da darajar alamar ATR ta yi ƙasa. Ainihin, alamar ATR yana taimakawa wajen cancantar kasuwanni masu yawa ta hanyar karanta ƙananan ƙarancin, sa'an nan kuma ana iya samar da siginar siyayya / siyar ta hanyar karanta Stochastics crossovers a cikin yankunan da aka yi da yawa da kuma oversold.

 

  1. Girman girman ciniki

Girman matsayi ko kuri'a shine muhimmin tsarin yanke shawara don gudanar da haɗari lokacin cinikin dukiyar kuɗi. Tare da girman da ya dace don kadarorin kuɗi daban-daban, ƴan kasuwa na iya rage haɗarin haɗarin su kuma suna haɓaka aikin kasuwancin su sosai.

Gabaɗaya, ana ba da shawarar yin cinikin manyan kasuwanni masu saurin canzawa tare da ƙananan ɗimbin yawa, yayin da mafi girma kuri'a ana ba da shawarar ga kasuwanni masu ƙarancin ƙarfi.

Nau'i-nau'i na Forex tare da ƙimar ATR masu girma, irin su GBPUSD da USDCAD, ana iya siyar da su tare da ƙananan yawa masu girma dabam; Sabanin haka, kadarorin da ke da ƙananan ƙimar ATR, kamar kayayyaki, ana iya siyar da su tare da girma da yawa.

 

 

Iyaka na matsakaicin matsakaicin mai nuna kewayon gaskiya

Dole ne a yi la'akari da waɗannan iyakoki yayin amfani da alamar ATR. Da fari dai, alamar ATR tana nuna kawai rashin daidaituwar motsin farashin. Na biyu, karatun ATR na zahiri ne kuma buɗe don fassarori daban-daban. Babu takamaiman ƙimar ATR da za ta iya yin hasashen ainihin jujjuyawar yanayi ko motsin farashi. Karatun ATR don haka na iya zama nuni ga ƙarfi ko rauni na yanayi.

 

Danna maɓallin da ke ƙasa don Zazzage mu "Mene ne alamar ATR a cikin Forex da Yadda ake amfani da shi" Jagora a cikin PDF

Alamar FXCC alama ce ta ƙasa da ƙasa wacce aka yi rajista kuma an tsara ta a cikin yankuna daban-daban kuma ta himmatu wajen ba ku mafi kyawun ƙwarewar ciniki.

Wannan gidan yanar gizon (www.fxcc.com) mallakar Central Clearing Ltd ne kuma ke sarrafa shi, Kamfanin Internationalasashen Duniya mai rijista a ƙarƙashin Dokar Kamfanoni na Duniya [CAP 222] na Jamhuriyar Vanuatu tare da Lambar Rijista 14576. Adireshin rajista na Kamfanin: Level 1 Icount House , Kumul Highway, PortVila, Vanuatu.

Central Clearing Ltd (www.fxcc.com) kamfani ne mai rijista a Nevis ƙarƙashin kamfanin No C 55272. Adireshin rajista: Suite 7, Ginin Henville, Main Street, Charlestown, Nevis.

FX Central Clearing Ltd (www.fxcc.com/eu) kamfani ne mai rijista a Cyprus tare da lambar rajista HE258741 kuma CySEC ta tsara ƙarƙashin lambar lasisi 121/10.

TAMBAYOYI DA KARANTA: Ciniki a Forex da Contracts for Difference (CFDs), waxanda suke da kayan haɓaka, suna da tsinkaye sosai kuma yana haddasa hadarin hasara. Zai yiwu a rasa dukkanin jari na farko. Saboda haka, Forex da CFDs bazai dace da duk masu zuba jari ba. Kawai zuba jari tare da kuɗi za ku iya iya rasa. Don Allah don Allah a tabbatar da cewa kuna fahimta sosai hadarin ya shafi. Nemo shawara mai zaman kanta idan ya cancanta.

Bayanin da ke wannan rukunin yanar gizon ba a ba da umarni ga mazauna ƙasashen EEA ko Amurka ba kuma ba a yi niyya don rarrabawa ga, ko amfani da shi ba, kowane mutum a kowace ƙasa ko ikon da irin wannan rarraba ko amfani zai saba wa dokar gida ko ƙa'ida. .

Copyright © 2024 FXCC. Dukkan hakkoki.