Menene kasuwancin jigilar kaya a cikin forex?

Kawo Dabarar Ciniki

Kasuwancin ɗaukar kaya a cikin forex yana ɗaya daga cikin tsoffin nau'ikan kasuwancin ciniki da saka hannun jari. Yana da madaidaiciya, dabarun ciniki na matsayi na dogon lokaci wanda ke cinikin kasuwancin intanet na kan layi.

Kasuwancin ɗaukar kaya a cikin ciniki na kuɗi ya haɗa da amfani da banbanci a cikin ribar bankunan tsakiya don samun riba daga ƙungiyoyin kuɗi daban -daban. Kuna amfani da ƙimar kuɗi mai ƙarancin kuɗi don siyan ƙimar ribar da ta fi girma.

Yawanci, agogo daga ƙasashe masu ƙimar riba mafi girma suna tashi akan waɗanda ke da ƙima. Bayan haka, masu saka hannun jari sun fi son mafi girman ƙimar da aka bayar a matsayin yuwuwar saka hannun jari mai haɗari; idan lokaci ya yi daidai kuma yawan riba yana da kyau sosai, ma'amala da matsawa cikin agogo yana ɗaukar ƙasa da haɗari fiye da, misali, equities. Amma akwai wata fa'ida ga wannan damar, yawancin masu saka hannun jari na kasuwanci suna neman kasuwancin da ya shafi kuɗin G7.

Menene kasuwancin jigilar kaya?

Saboda cinikin ɗaukar kaya ya haɗa da aro a cikin kuɗin ƙima mai ƙarancin riba da canza adadin kuɗin da aka aro zuwa wani waje, abin da ke faruwa na kasuwanci ba ya iyakance ga ciniki na waje. Ana amfani dashi don saka hannun jari a kowane kadara. Koyaya, har yanzu yana ɗaya daga cikin shahararrun hanyoyin saka hannun jari a cikin kuɗi, kuma masu saka hannun jari na cibiyoyi suna goyan bayan irin waɗannan dabarun yayin da suke ɓoye fallasa abokan cinikinsu.

'Yan kasuwa da masu saka hannun jari na iya amfani da ka'idar kasuwancin ɗaukar kaya don siye da siyar da kadarori kamar hannun jari, kayayyaki, shaidu, ko kadarorin da aka lissafa a cikin kuɗi na biyu.

Ta yaya Kasuwancin Kasuwanci ke Aiki?

Bari mu yi amfani da misalin da duk za mu iya fahimta don bayyana yadda cinikin ɗaukar kaya ke aiki cikin mafi sauƙi.

A ce kun ɗauki tsabar kuɗin riba na 0% na $10,000 wanda kamfanin katin kiredit ya bayar, yawanci irin tayin da aka yi tallatawa ga sababbin abokan ciniki na ɗan lokaci, watakila shekara guda.

Yanzu yi tunanin yin amfani da wannan tsabar kuɗi (ba ku da riba) don saka kadara da ke ba ku garantin 3%, kamar haɗin gwiwa. A cikin shekara, za ku samar da ribar $300 ta hanyar riba akan haɗin ku. Don haka, da zarar kun mayar da ci gaban da ba ku da riba, za a bar ku da ribar $ 300.

Yanzu, idan kun yi amfani da wannan lamarin don yin kisa kuma kuyi la'akari da ikon yin amfani da shi, zaku iya hanzarta fahimtar cewa ribar ku na 3% na iya ƙaruwa sau da yawa.

Tushen forex yana ɗaukar ciniki

Don kawar da tasirin Babban koma bayan tattalin arziki na 2008-2010, bankunan tsakiya sun karɓi ko dai ZIRP (manufofin ƙimar ribar kuɗi) ko NIRP (manufofin ƙimar riba mara kyau). Tun lokacin aiwatar da wannan, ya zama ƙara ƙalubale don shiga cikin gudanar da mu'amalar kasuwanci.

A ce Tarayyar Tarayyar Amurka ta rage ƙimar farko zuwa kusan sifili, kuma ECB, Bankin Ingila da Bankin Japan suna da ƙima iri ɗaya. A wannan yanayin, yana kusa da ba zai yuwu a matse riba daga cinikin ɗaukar kaya ba da zarar kun yi lissafin farashi.

Kuma forex yana ɗaukar sana'o'i kawai yana aiki idan kuna da aljihu mai zurfi. Bayan haka, kuna neman samun ƙaramin kaso na riba akan ciniki cikin dogon lokaci. Saboda bankuna da yawa sun karɓi manufofin ZIRP ko NIRP, masu saka hannun jari masu zaman kansu da masu siyar da kaya na iya yin gwagwarmaya a wasu lokuta don ba da hujjar duk wani ma'amala ta kasuwanci sai dai idan sun ɗauki hadari a kan canjin kuɗi.

Forex yana ɗaukar misalai na kasuwanci

Bari mu kalli misalai guda biyu ta amfani da firamare na biyu mai ban mamaki USD/BRL da na kudin waje na AUD/USD.

  • USD/BRL a matsayin ma'aurata na m suna ɗaukar damar kasuwanci

Ƙimar farko na Brazil na yanzu shine 5.25%, yayin da ƙimar Amurka shine 0.25%. Don haka, a ka'idar, yin amfani da dalar Amurka don siyan ainihin Brazil yana da ma'ana. Amma a ranar 22 ga Satumba, 2021, dala ɗaya ta sayi 5.27 BRL, kuma a cikin makwannin da suka gabata USD ya tashi sosai da BRL.

A zahiri, tun daga farkon 2021 da shekara kan shekara, nau'in kuɗin USD/BRL yana kusa da fale-falen, yana nuna yadda damar ɗaukar hoto mai haɗari na iya zama, koda kuwa ƙimar riba tsakanin ƙasashen biyu ta yi nisa sosai.

Kamar yadda yake tare da duk kasuwancin FX, lokaci yana da mahimmanci. A cikin watanni goma sha biyu da suka gabata, an sami lokutan mako -mako lokacin da kuɗin kuɗin ya yi ciniki a fannoni da yawa.

  • AUD/USD azaman babban damar kasuwanci

Adadin Australiya na yanzu (tsabar kuɗi) shine 0.1%, ƙaramin rikodin da babban bankin RBA ya sanar a watan Nuwamba 2020 azaman matakin ƙarfafawa don magance tasirin Covid da kulle -kulle daban -daban.

Adadin ribar Amurka shine 0.25%, kuma ko da yake wannan ya bayyana ya zama ɗan bambanci kaɗan kawai idan aka kwatanta da ƙimar Aus, tazarar ta ɗan taimaka wajen haifar da damar kasuwanci tun farkon shekara.

Idan kuka bincika tsarin mako -mako na AUD/USD, kuna ganin adadin kuɗin ya tashi sosai cikin Maris zuwa Nuwamba 2020. Duk da haka, a lokacin 2021 yayin da ragin ragin ya fara aiki, ɗayan kuɗin ya mayar da kashi ɗaya na ribar.

Abubuwan da suka shafi hauhawar 2020 sun haɗa da AUD kasancewar kuɗin kayayyaki da ke da alaƙa da farashin mai; yayin da tattalin arzikin duniya ya fara narkewa daga ƙuntatawa na Covid, farashin mai da sauran kayayyaki kamar jan ƙarfe ya hau zuwa sama.

Tarayyar Amurka ta ba da shawara a lokacin bazara na 2021 cewa rage kuɗaɗen kuɗi zai ragu sosai. An haɗa shi da yanke ƙimar RBA, wannan ya ƙarfafa farashin USD v AUD.

Ta yaya ƙimar riba ke shafar kasuwancin jigilar kaya?

Kodayake wasu abubuwan da aka ambata a baya, kamar farashin kayayyaki, tunanin kasuwa, tsarin kasafin kuɗi da tsarin kuɗi na iya shafar kasuwancin jigilar kaya, mafi mahimmancin ƙa'idodi shine ƙimar bankin tsakiya.

Lokacin da kuka saka cinikin kaya, kuna siyan ƙasa kaɗan kuma kuna siyarwa mai girma. Kuna siyan kuɗin ƙimar kuɗi mai yawa tare da kuɗin samar da ƙarancin riba tare da yuwuwar siyar da babban kuɗin samar da riba a nan gaba da riba.

An sami damammaki masu haske a baya-bayan nan don cin riba daga cinikin kaya. Misali, daga 2000-2007, ƙimar Japan tana kusa da sifili, yayin da ƙimar New Zealand da Ostiraliya ta kusan kusan 5%. Don haka, kasuwancin AUD/JPY da NZD/JPY sun yi ma'ana.

Koyaya, kamar yadda aka ambata a baya, tun daga 2008, jigilar kayayyaki ya kasance mai wahala don cin riba daga babban bankin haɗin gwiwar NIRP ko manufar ZIRP saboda ƙimar ribar ba ta wanzu.

Tabbas, akwai yuwuwar fitar da riba idan darajar Aus ta kasance 0.1% kuma adadin JPY shine 0.00% ko mara kyau, amma yaduwar ba ta da fa'ida don ƙarfafa motsi mai yawa daga ɗayan kuɗi zuwa ɗayan.

Wataƙila lokaci ne da ya dace don matsawa kan batun haɗarin da ke tattare da cinikin ɗaukar kaya.

Haɗarin cinikin ɗaukar kaya

  • Lokaci har yanzu shine komai
  • Ana buƙatar aljihu masu zurfi
  • Leverage shine maɓalli
  • Ana samun ribar ku kawai da zarar kun mayar da kuɗin ku cikin kuɗin gida ko na asali
  • Opportunitiesauki damar kasuwanci galibi yana kasancewa a cikin m ko ƙananan kuɗi nau'i -nau'i

Lokaci da dabarun har yanzu suna da mahimmanci

A lokutan da ake samun raguwar ribar riba, ba za ku iya dogaro da tattalin arzikin G7 ɗaya da ke da ribar riba 4% ba, wani yana da 1% kuma yana samun fa'ida daga banbanci ta hanyar yin tsawo a cikin ƙimar ribar mafi girma. Dole ne ku yi amfani da bincike na fasaha da na asali don samun lokacin ku daidai.

Ana buƙatar aljihu masu zurfi don samun riba

Ba za ku iya sanya dabarun kasuwanci ba tare da asusun $ 500. Komawa da kashi 5%, har ma da ba da izinin billa mai ƙarfi, ba zai biya buƙatun ba. Zai fi kyau idan kun yi tunani game da dama kamar siye da riƙe dabarun saka hannun jari, don haka kuna buƙatar babban asusun da ya fi girma, wataƙila a cikin dubun dubbai.

Leverage yana da mahimmanci

Ba tare da fa'ida ba, haɗarin ku na dawowa akan matsayin cinikin ɗaukar kaya ya zama mara daɗi. Abin takaici, mahukuntan Turai sun rage yawan dillalan da za su iya bayarwa, kuma kuna buƙatar ƙarin gefe don sanya dabarun kasuwanci.

Lokacin daukar riba

Dole ne ku kula da ribar kuɗin kuɗin ƙasashen biyu a kowane lokaci kuma ku mai da hankali ga duk wani babban bankin ko sanarwar manufofin gwamnati da zai iya shafar ƙimar kuɗin. Canjin kwatsam na manufofin babban banki zai iya rage ribar ku nan take.

Za ku yi amfani da hanyar ciniki na matsayi, don haka nazarin fasaha na iya ɗaukar ɗan lokaci don haɓaka siginar ƙarfi don shiga, don fita ko gyara tasha ku da iyakance oda.

Kuma ku tuna, ribar ku ba za ta samu ba har sai kun yi ribar banki a asusunka ko kuɗin gida.

Exotics da ƙananan yara sune inda ake samun damar kasuwanci

Kamar yadda aka tattauna a baya, saboda manufofin ZIRP da NIRP na babban bankin ciniki na kasuwanci ko ƙaramin nau'i -nau'i suna wakiltar mafi kyawun dama don ɗaukar ciniki a kasuwar FX. Koyaya, wannan yana zuwa tare da haɗari. Shin kuna son 'mallakar' pesos, bolivars, rupees da reals?

Matsakaicin nau'i-nau'i masu ban sha'awa sun haɗa da haɗari mafi girma saboda yawan kuɗin ruwa na iya danganta da hauhawar farashin kaya a cikin ƙasar. Babban riba yana, a ka'idar, yana da kyau kawai a matsayin kasuwancin kasuwanci idan tattalin arzikin ya tabbata.

Kuma a ce kun sayar da krone na Norway v USD, sanin krone kuɗi ne mai tsayayye a cikin tattalin arziki da al'umma mai aiki mai kyau. A wannan yanayin, za ku biya mahimmin yadawa kamar yadda za ku yi tare da kowane ɗayan abubuwan da aka ambata.

Kamar yadda kuke iya gani, duk da cewa injiniyoyin kasuwancin da ke da saukin aiwatarwa, damar ba duk batun ribar ƙasa ɗaya ce babba ba. Kamar yadda tare da duk ciniki kuna buƙatar aiwatar da kanku da fahimtar kasuwa don cin nasara.

 

Danna maballin da ke ƙasa don Zazzage mu "Mene ne cinikin kaya a cikin forex?" Jagora a cikin PDF

Alamar FXCC alama ce ta ƙasa da ƙasa wacce aka yi rajista kuma an tsara ta a cikin yankuna daban-daban kuma ta himmatu wajen ba ku mafi kyawun ƙwarewar ciniki.

Wannan gidan yanar gizon (www.fxcc.com) mallakar Central Clearing Ltd ne kuma ke sarrafa shi, Kamfanin Internationalasashen Duniya mai rijista a ƙarƙashin Dokar Kamfanoni na Duniya [CAP 222] na Jamhuriyar Vanuatu tare da Lambar Rijista 14576. Adireshin rajista na Kamfanin: Level 1 Icount House , Kumul Highway, PortVila, Vanuatu.

Central Clearing Ltd (www.fxcc.com) kamfani ne mai rijista a Nevis ƙarƙashin kamfanin No C 55272. Adireshin rajista: Suite 7, Ginin Henville, Main Street, Charlestown, Nevis.

FX Central Clearing Ltd (www.fxcc.com/eu) kamfani ne mai rijista a Cyprus tare da lambar rajista HE258741 kuma CySEC ta tsara ƙarƙashin lambar lasisi 121/10.

TAMBAYOYI DA KARANTA: Ciniki a Forex da Contracts for Difference (CFDs), waxanda suke da kayan haɓaka, suna da tsinkaye sosai kuma yana haddasa hadarin hasara. Zai yiwu a rasa dukkanin jari na farko. Saboda haka, Forex da CFDs bazai dace da duk masu zuba jari ba. Kawai zuba jari tare da kuɗi za ku iya iya rasa. Don Allah don Allah a tabbatar da cewa kuna fahimta sosai hadarin ya shafi. Nemo shawara mai zaman kanta idan ya cancanta.

Bayanin da ke wannan rukunin yanar gizon ba a ba da umarni ga mazauna ƙasashen EEA ko Amurka ba kuma ba a yi niyya don rarrabawa ga, ko amfani da shi ba, kowane mutum a kowace ƙasa ko ikon da irin wannan rarraba ko amfani zai saba wa dokar gida ko ƙa'ida. .

Copyright © 2024 FXCC. Dukkan hakkoki.